มีอีโค่คาร์เจ้าไหนช่วงล่างดี นั่งสบายๆ มั่งครับ

ผู้เขียนข้อความ

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
10 สิงหาคม 2561 23:50 - อ่าน: 2,869 - ตอบ: 4

อยากได้อีโค่คาร์ไว้ใช้งานยาวๆซักคัน ช่วงล่างดีๆ ข้างในกว้างสบายๆหน่อย มีเจ้าไหน รุ่นไหน แนะนำบ้างครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

tantimethai

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 12 สิงหาคม 2561 21:36

ให้แนะนำก็เป็น M2 กับ New Swift น่าสนใจทั้งคู่

แต่ถ้าเอาช่วงล่างกับนั่งสบาย New Swift ครับ ราคาไม่สูงเท่า M2 ออพชั่นจัดมาให้เต็ม ตัวท็อปได้ถุงลม 6 อัน จอ 7 นิ้ว ดิกส์เบรก 4 ล้อ คุ้มครับ

mixelcharge

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 12
เขียนเมื่อ 12 สิงหาคม 2561 21:53

เอาความคุ้มตอนนี้ผมให้ swift ราคาไม่สูงเท่าเจ้าอื่น แต่ให้ของมาเยอะ ช่วงล่างมาใหม่ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ น้ำหนักเบาลงจุดขายเขาเลย

mathew

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 12 สิงหาคม 2561 23:59

เพิ่งจัดสวิฟมา รู้สึกประหยัดน้ำมันกว่าตัวเดิมเยอะครับ คงเพราะเครื่องกับช่วงล่างใหม่ เลยทำให้น้ำหนักรถเบาลงแบบที่เขาโฆษณา ถ้าไม่อะไรกับพวกจอ คาร์เพลย์ รองท็อปก็หวือหวาแล้วครับ

tao

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 1 ตุลาคม 2561 18:20

เยอะเลยเดี๋ยวนี้ มีแต่แจ่มๆ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน