อยากได้รถครอบครัวครับ กำลังจะมีเจ้าตัวน้อย

ผู้เขียนข้อความ

Gogo

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
27 มีนาคม 2562 16:22 - อ่าน: 7,516 - ตอบ: 5

ปัจจุบันผมขับ suzuki swift อยู่ครับ ขับมา2ปีกำลังจะเข้า3ปี แต่ภรรยาผมเพิ่งตั้งท้องเลยจำเป็นต้องเปลี่ยนรถใหม่ครับ กลัวแกจะนั่งไม่สบาย

อีกอย่างกิจวัตรผมคือปั่นจักรยานครับ ขนไปปั่นบ่อยมาก ทุกวันนี้ติดแรคหลังรถ แต่ถ้าซื้อคันใหม่ก็ไม่ค่อยอยากติดแล้วครับ

tantimethai

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 29 มีนาคม 2562 01:09

ถ้าเอาใหญ่ๆที่พอจะยัดจักรยานเข้าไปได้ทั้งคันแล้วมีที่นั่งเยอะด้วย ก็พวก Mini MPV / MPV นะครับ แต่ก็อาจจะต้องถอดล้อหน้า พับเบาะตอนท้ายนะครับ

yuchin

member
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 1 เมษายน 2562 00:34

เดี๋ยวพวก MiniMPV / Crossover ออกมาเยอะมากครับ คนรีวิวกันซะเยอะในยูทูปรวมถึงพันทิป ลองหาดูครับ

somchok

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:21

พวก

Toyota Sienta

Honda Mobilio

Suzuki Ertiga

น่าสนใจครับ ผมมีเพื่อนขับ Ertiga ใส่ทั้งคันเข้าในรถได้สบายๆเลย

mixelcharge

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 12
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:26

ลองดูค่ายเดิมสิคับ Suzuki เพิ่งเปิดตัว Ertiga ตัวใหม่ น่าสนใจอยู่เหมือนกันนะ

mikewan92

member
ตอบกระทู้: 15
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:38

เชียร์ให้ขยับ Ertiga อีกเสียงครับ ลองไปคุยกะเซลล์ดู เผื่อจะได้อะไรพิเศษสำหรับลูกค้าเดิมของเค้า

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน