เคยหาอะไหล่รถ หรือว่าของแต่งกันไม่เจอมั้ยครับ

ผู้เขียนข้อความ

wittawastor

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
25 มิถุนายน 2562 20:05 - อ่าน: 9,771 - ตอบ: 1

ขอบ่นนิดนึงครับ ปี 2019 แล้วอะไหล่บางอย่างยังหาในไทยเราไม่ได้เลยครับผมเองเคยหานวมหมวกกันน็อครุ่นนึง ซึ่งหาไม่ได้เลยในไทย ยี่ห้อ OGK ไบค์เกอร์มือเก๋าๆน่าจะรู้จักแบรนด์นี้ดีครับ ซึ่งตอนนี้หาไม่ได้ในบ้านเราเลยผมเองดันมีอยู่ใบนึงญาติให้มาจากต่างประเทศ ใช้3มาปี ต่อสู้กับแดดเมืองไทยไม่ไหว นวมก็ลาโลกไปผมเองเป้นคนเหงื่อเยอะมากๆด้วยครับ ซักต่อไปไม่ไหวแล้ว เลยพยายามหาซื้อ ที่ไหนก็ไม่มีขาย เพราะใกล้จะตกรุ่นไปแล้วด้วยแต่ไปเจอเว็บนึงครับ https://thai.webike.net/ เด้งขึ้นมา สุดยอดเลยครับ สิ่งที่ผมตามหา ไม่ต้องไปยุ่งยากอะไรเลย นอนสั่งบนที่นอน ส่งตรงจากญี่ปุ่นไม่เกิน7วัน ชอบมากครับ แนะนำเพื่อนๆท่านไหน หาอะไหล่หรือของแต่งไม่เจอลองเข้าไปดูได้ครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

wanwisa

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 9 กรกฏาคม 2562 17:49

บ่อยเหมือนกันเลยค่ะ เราเองเป็นคนชอบแต่งรถ ชิ้นส่วนบ้างชิ้นส่วนหาในประเทศไทยหายากมากจริงๆ บ้างทีขาดตลาดในไทยค่ะ แต่เราได้ตัวช่วยจากเพื่อนเราคนหนึ่ง เค้าแนะนำ เว็บ webike นี้มาเหมือนกันค่ะ  ตอนแรกก็ยังไม่มั่นใจ แต่เห็นเพื่อนรับลองมา พอไปลองสั่งเอง มีของแต่งรถที่อยากได้เต็มไปหมดเลยค่ะ 

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน