ล้อแม็กเคลมได้ไหมอ่ะ

ผู้เขียนข้อความ

golf

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
3 กุมภาพันธ์ 2563 16:00 - อ่าน: 6,812 - ตอบ: 1

สอบถามนิดนึงครับ พอดีไปขูดฟุตบาตมาแล้วล้อแม็กเป็นรอย

อยากทราบว่าเคลมได้ไหมอ่ะ ไปอ่านอันนี้มา บอกว่าเคลมได้ตามเงื่อนไข

แต่ทีนี้ในบทความบอกเคลมเยอะๆแล้วอาจจะโดน blacklist ได้ เลยสงสัยว่าทำไงดี

แล้วค่าเบี้ยจะพุ่งเยอะไหม ควรไปซ่อมเองดีกว่าเคลมไหม

แก้ไขล่าสุดโดย golf เมื่อ 3 กุมภาพันธ์ 2563 - 16:01

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Tokyo Drift

member
เขียนกระทู้: 12
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 4 กุมภาพันธ์ 2563 11:02

กรณีนี้ผมจะแนะนำสักนิดหน่อย สำหรับหน้าใหม่ที่เพิ่งเคยทำประกันภัยรถยนต์ การที่เราแจ้ง เคลมล้อแม็ก นั้นจะทำให้ค่าเบี้ยประกันรถ ของเราเพิ่มขึ้นในปีหน้า แล้วอาจเจอค่าเสียหายส่วนแรก Excess

ดังนั้น ถ้าเราถอยรถไปขูดกับฟุตบาทเป็นรอยเล็กน้อย ผมแนะนำว่าให้ปล่อยไว้ ประกันใกล้หมดอายุแล้วไป เคลมรอบคันทีเดียว ซึ่งผู้คนส่วนใหญ่จะทำกันอย่างนี้

ขอขอบคุณข้อมูลจาก : https://caresharesure.co/เคลมล้อแม็ก/

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน