ถ้าเราเครียดมากๆ ผมจะร่วงจริงหรือเปล่าครับ

ผู้เขียนข้อความ

Maurice

member
เขียนกระทู้: 10
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
15 ตุลาคม 2558 17:43 - อ่าน: 1,968 - ตอบ: 3

สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราเครียดมากๆ ผมจะร่วงจริงหรือเปล่าครับ ผมเห็นบางคนชีวิตเครียดกว่าผมอีก แต่ทำไมผมดกดำดีจัง กลับกัน ผมนี่ไม่เครียด แต่ผมบางลงทุกวันๆ 

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

medsri

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 2 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 16 ตุลาคม 2558 12:46

ไม่เกี่ยวกันค่าาาา หลักๆแล้วจะเป็นเรื่องฮอร์โมนส์+กรรมพันธุ์นะคะ

HuMood

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 12
พลังน้ำใจ: 2 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 16 ตุลาคม 2558 23:22

จริงอย่างความเห็นข้างบนครับ เรื่องพันธุกรรมมาก่อนเลย แล้วก็เป็นเรื่องของฮอร์โมนส์ครับ ความเครียดไม่ได้เกี่ยวข้องต่อหัวล้านเลย

Maurice

member
เขียนกระทู้: 10
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 18 ตุลาคม 2558 23:01

อ่อขอบคุณครับ แต่ถึงจะไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง เป็นคนไม่เครียดไว้มันก็ดีกว่าเนอะครับ เก็บไว้เครียดตอนผมร่วงหมดหัวแทน (หัวเราะทั้งน้ำตา)

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน