ผมชอบรถSedan ถ้าเป็นEco-car ทุกคนแนะนำตัวไหนครับ

ผู้เขียนข้อความ

Peter

member
เขียนกระทู้: 4
ตอบกระทู้: 8
พลังน้ำใจ: 5 (ขอบคุณ)
25 พฤษภาคม 2559 11:48 - อ่าน: 2,283 - ตอบ: 3

ถามทุกท่านครับว่า ณ ตอนนี้มีรถSedan ที่เป็น eco-car มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับผมอยากได้มุมมองประสบการณ์ใช้งานจริง เพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อครับ ขอบคุณมากนะครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Oldman

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 5 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 มิถุนายน 2559 08:53

ผมว่าถ้าเอาเรื่องประหยัดน้ำมันน่าจะคู่ขี้คับ สุดท้ายอยู่ที่การขับเอง แต่ส่วนตัวผมจะชอบciaz นะเท่าที่ลองขับ มันให้feeling ช่วงล่างนิ่มดี แล้วก็ประหยัดน้ำมัน เหมือนเคลมว่าอยู่ที่ 20 กม./ลิตร นะคับ

Orangi

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 มิถุนายน 2559 09:00

เอาความสวยงามผมให้ciazกับM2 นะ แต่ว่านั่งciaz แล้วอุ่นใจกว่านะห้องโดยสารเงียบ+รู้สึกช่วงล่างแน่นเหมือนกับที่เม้นบนว่าเลย

Smores

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 มิถุนายน 2559 14:58

1.Ciaz 2.มาสด้า2 3.ไม่ก็ B-Segment เลยคะพอๆกัน

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน