เกี่ยวกับเครื่องมอไซครับคำถามเยอะมาก

ผู้เขียนข้อความ

MAXNISIM

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
27 ตุลาคม 2560 18:30 - อ่าน: 3,880 - ตอบ: 0

คือก็เป็นคำถามที่ผมเคยตั้งถามในพันทิบแล้วครับแต่กลับไม่มีคนตอบสะงันแล้วก็เงียบหายไปผมก็เลยมาลองตั้งบอร์ดนี้ดูบ้างครับ

1.ตอนที่มอไซพี่ๆแผ่นคลัชหมดหรือสายคลัชขาดออกตัวกันยังไงครับ ?

2.การไม่กำคลัชเข้าเกียร์ส่งผลยังไงบ้างครับ ?

3.ถ้าเราเข้าเกียร์โดยไม่ผ่อนคันเร่งจะเข้าเกียร์ได้ไหมครับและส่งผลเสียยังไงครับ ?

4.การบิดรอบตัดบ่อยๆรถจะเป็นอะไรไหมครับ ? ( เคยทำแค่ครั้งเดียวครับแต่ถามไว้เป็นความรู้ )

5.ตอนเข้าเกียร์เหมือนมีอะไรมาขัดๆโดยเฉพาะเกียร์ 5 และ 6 แต่กำคลัชสุดนะครับ เกิดจากอะไรและส่งผลเสียไหมครับ ? ( รถผมเป็นบ่อยมากผมคิดว่ารอบไม่สำพันธ์ )

6.กรณีเรามือถือของอยู่แล้วไม่ได้กำคลัช พอทางโค้งผมก็ค่อยๆฉลอๆรถจนมันหอบกระชากดับไปเลย ( รอบตกครับ @ @ )รถจะเป็นไรไหมครับ ?

7.มีครั้งหนึ่งผมกำลังจะจอดรถเท้าผมวางอยู่ที่เกียร์แต่เท้าผมเผลอไปตบลงเกียร์ 1 ( ไม่ได้กำคลัชด้วยกะมือไม่ว่าง = = ) อาการก็รถกระชากดับไปเลยรถจะเป็นไรไหมครับ ?

8.แต่ก่อนเพื่อนมันมาขอขับครับตอนนั้นมันขับไม่เป็นออกตัวดับบ่อยมากๆ ตอนเข้าเกียร์ก็กระชากสุดๆ รถจะเป็นไรไหมครับ ?

9.ถ้าเกิดเหตุการต่างๆในรอบที่ตํ่าๆจะทำให้สึกหรอน้อยกว่าในรอบสูงใช่ไหมครับ ?

ขอผู้รู้ระดับเซียนมาช่วยเด็กตาดำๆอย่างผมด้วยนะครับ ถ้าตอบเป็นข้อๆได้จะดีมากครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน