การดูแลรักษารถผมจะแบ่งเป็นช่วงอายุการใช้งานตามนี้นะครับ

ผู้เขียนข้อความ

spermxy

member
เขียนกระทู้: 43
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
11 ธันวาคม 2562 14:20 - อ่าน: 2,384 - ตอบ: 0

การดูแลรักษารถผมจะแบ่งเป็นช่วงอายุการใช้งานตามนี้นะครับรถ3ปีแรกไม่ต้องอะไรมากเข้าเช็คระยะทางที่เค้ากำหนด ส่วนเรื่องภายนอกเข้าคาร์แคร์ขัดเคลือบบ้างตามสมควรหรือทำเองได้ก็ดีครับ5ปีหมดระยะประกันแล้วแต่ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ส่วนใหญ่ก็จะดูแลธรรมดาทั่วๆ ไป เปลี่ยนถ่ายของเหลวตามระยะส่วน7ปีขึนไปเริ่มมีเสียหมั่นดูแลหน่อยตรวจเช็คถี่ขึ้นหน่อย เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ส่วนเรื่องภายนอกเริ่มเก่าก็ขัดสีบ้างให้ดีใหม่gclub

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน