ถ้าในงบ 4xx,xxx-6xx,xxx จะ eco car หรือ c-segment มือสองดีครับ

ผู้เขียนข้อความ

plugindsel

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 8
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
26 ตุลาคม 2558 23:14 - อ่าน: 2,060 - ตอบ: 4

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมมีงบประมาณ 4xx,xxx-6xx,xxx กำลังเล็งอยู่ระหว่างไม่ eco car อย่าง suzuki ciaz หรือจะไปเล่นมือสอง พวก toyota altis ปี 12 ดีอะครับ ปกติเน้นขับในเมือง ไปทำงานไปกลับ นานๆจะไปตจว.ที 

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

สมาย

member
ตอบกระทู้: 14
พลังน้ำใจ: 7 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 26 ตุลาคม 2558 23:49

ส่วนตัวผมใช้ toyota ปี12 อยุ่ใช้มา สามี ยังไม่ค่อยมีปีนหาไรมาก ราคาอะไหล่ยังค่อนข้างโอเค แต่ถ้าให้เทียบกับ suzuki ciaz ผมไม่ชัวเหมือนกัน ถ้าเป็น suzuki ciaz ก็อาจจะได้เรื่องความสด แล้วก็เท่าที่เห็น เห็นว่ามีพวก function ใหม่ๆล้ำๆให้ใช้เยอะเลย ก็อยู่ที่จะเลือกอะคับว่าชอบแบบไหน

rinkdrunk

member
ตอบกระทู้: 6
พลังน้ำใจ: 2 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 ตุลาคม 2558 16:51

ไป เล่นมือ1 ดีกว่าครับ อย่างที่หลายๆ คนบอก ถ้าคุณไม่ชัวร์แล้วก็ไม่มีช่างประจำ ดูรถไม่เป็น อย่าเสี่ยงเลย ไม่คุ้มกัน ส่วนตัวมองว่า suzuki ciaz ออกมาฟังชั่นก็ค่อนข้างโอเค บวกกับสมรรถนะที่อ่านจากรีวิวมาก็ค่อนข้างดีเลยเทียบกับใน เซ้กเม้นเดียวกัน

การ์ด

member
เขียนกระทู้: 4
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 6 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 ตุลาคม 2558 18:29

เชียร์ ciaz อีกเสียงครับ มือสองถ้าไม่เก๋าจริงอย่าเล่นเลย เจ็บตัวกันมาเยอะ

ewol

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 4 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 ตุลาคม 2558 18:31

ถ้าไม่ห่วงไรก็ไปมือสองเลยได้รถดีกว่าใหญ่กว่า แต่ถ้ากลัวก็ciaz จบ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน