เห็นคุณ พาที สารสิน ให้สัมภาษณ์ ในหนังสือ BmwCAR แล้วชอบ

ผู้เขียนข้อความ

pkss001

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
9 เมษายน 2558 15:41 - อ่าน: 7,629 - ตอบ: 1

เห็นคุณ พาที สารสิน ให้สัมภาษณ์ ในหนังสือ BmwCAR แล้วชอบคำพูดคำหนึ่ง เค้าบอกว่า "  ผมไม่ได้ชอบเบาะพวกซุปเปอร์คาร์บางรุ่นเข้าไปนั่งแล้วรู้สึกเหนื่อยมันบีบไปหมด ผมไม่ใช่นักแข่งรถ ผมอยากได้ความสบาย ความสุนทรีย์ในการขับขี่ด้วย" อ่านแล้ว เออมันก็จริงแฮะ รถสปอร์ตรุ่นใหม่ๆ ทำไมชอบคิดว่าคนขับรถสปอร์ตจะชอบเบาะแบบรถแข่งนะ แต่มีหลายคนบอกว่าเบาะแบบรถแข่งจะ safty คนได้ดีกว่า จริงรึเปล่าครับ แล้วมันมีไหมที่ safty ดีๆ แล้วสบายๆ ด้วยอ่ะคับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

jackbm

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 17 เมษายน 2558 10:40

ถามเรื่องความ safty มัน saftyจ ริงครับ แต่ในชีวิตประจำวันเราไม่ได้ขับรถเร็วปานนั้นเต็มที่ก็ 120-140 ความเร็วระดับนี้ belt ก็เอาอยู่ครับ(แต่อย่าขับเร็วเลยอัตรายครับ) เอานั่งสบาย มีความสุข ดีกว่าครับ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน