ไปส่อง nmax และ pcx ตัวจริงมาแล้ว แต่…

ผู้เขียนข้อความ

Bas19

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 3
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
8 ธันวาคม 2558 23:49 - อ่าน: 2,140 - ตอบ: 3

แต่ไม่ชอบ nmax เลยครับรู้สึกมิติรถมันเล็กๆ สั้นๆ ไม่ค่อยสมส่วนเท่าไหร่ คือเรื่องสเปคอะไรนี่ผมยอมรับนะ สุดท้ายก็เลยคิดว่าจะถอย pcx ดีกว่า สเปคสูสี รถเล็กบิดไม่เกิน 120 ผมโอเคที่คอมบายเบรกแล้วครับ ABS สำหรับผมไม่จำเป็นเท่าไหร่  แต่ดีไซน์กับเทคโนโลยีข้างในนี่สิเหนือกว่าเยอะอ่ะ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Mookka11

member
เขียนกระทู้: 1
เขียนเมื่อ 9 ธันวาคม 2558 08:29

ผมก็คิดว่า pcx สวยกว่า nmax มีที่ชาร์จไฟ ระบบอะไรก็อัตโนมัติไปหมด มีรีโมต ไฟ LED ยูบ็อกซ์ใหญ่ ล็อกเบาะอัตโนมัติ เบรกคอมบายผมก็ว่าเหมาะสมกับขนาดและรุ่นความเร็วของรถแล้วครับ

Wiriyat

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 2
เขียนเมื่อ 9 ธันวาคม 2558 09:10

ก็จริงนะ ใช่ว่า ABS จะดีเลิศที่สุด บางทีก็ต้องดูความต้องการ สเปครุ่นรถ เลือกเบรกที่เหมาะกับการใช้งานด้วย ไม่ใช่รถอะไรๆก็ต้อง ABS นะครับ บางทีมันก็ over spec ไป เข้าใจประเด็นที่ผมพูดมั้ย

Polo

member
เขียนกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 5 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 15 ธันวาคม 2558 22:19

จริงๆ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน