จริงๆ Ciaz นี่เป็น Ecocar จริงป่าวคะ

ผู้เขียนข้อความ

Amores

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 2
พลังน้ำใจ: 3 (ขอบคุณ)
3 มิถุนายน 2559 15:05 - อ่าน: 2,511 - ตอบ: 3

สงสัยมากคะ เพราะเห็นทีไรก็นึกว่าเป็นพวก B-segment มาตลอด พอมาเจอในบอร์ด บอกว่าเป็น ecocar ก็งงๆ เพราะคันมันใหญ่ เลยมาสอบถามเพื่อนๆหน่อยคะว่าใช่มั้ย

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Maxwell

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 6 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 4 มิถุนายน 2559 11:51

ใช่ครับ เพราะน่าจะวัดจากพวกค่าไอเสีย อัตราการกินน้ำมันไรงี้มั้งครับ ซึ่ง Ciaz ทำได้โอเคเลย

Peter

member
เขียนกระทู้: 4
ตอบกระทู้: 8
พลังน้ำใจ: 5 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 7 มิถุนายน 2559 00:00

มันไม่ได้อยู่ที่คันใหญ่ไม่ใหญ่ครับ อยู่ที่เครื่องยนต์แล้วก็อัตราการกินน้ำมันบวกกับการวัดค่าไอเสีย ซึ่งถึงแม้ว่า Ciaz จะคันใหญ่กว่ารุ่นอื่นก็จริง แต่อัตราการกินน้ำมันอะไรพวกนี้ก็ยังอยู่ในระดับของ รถ ECOCAR ครับ

Orangi

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 7 มิถุนายน 2559 00:02

แต่เรื่องคันใหญ่นี่ยอมรับเลยจริงๆ ว่าCiaz จัดมาให้ดีจริง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน