สนใจจะซื้อรถคันแรกแต่คิดหนัก แนะนำทีค่ะ

ผู้เขียนข้อความ

สมาย

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 14
พลังน้ำใจ: 7 (ขอบคุณ)
9 มิถุนายน 2559 10:00 - อ่าน: 2,384 - ตอบ: 3

อายุก็เริ่มมาแล้วอยากถอยรถคันแรก อยากให้คนช่วยตัดสินใจทีค่ะ ถ้าอยากเล่นรถอยู่ที่ราคาประมาณ 6 แสนบาท มีแนะนำคันไหน(แล้วแต่ชอบส่วนบุคคลได้เลยนะคะ) คือถ้าไม่ถอยJazz ก็อยากไปเล่นพวกeco car เลยอะคะ แบบไหนคุ้มกว่ากันคะ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

nikeadidas

member
เขียนกระทู้: 7
ตอบกระทู้: 11
พลังน้ำใจ: 13 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 9 มิถุนายน 2559 10:02

โห จะว่าง่ายก็ง่ายยากก็ยากนะคับ เพราะ มันก็ต่างกันน้ะผมว่าราคานี้Jazzจะกลายเปนรถแพงเลยถ้ามาเทียบกะecocarนะคับ งั้นผมเชียร์eco carเลยดีกว่า ราคาประมาณนี้ Ciazก็ได้คับ

Nadiayah

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 12
พลังน้ำใจ: 2 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 10 มิถุนายน 2559 12:19

เคยเทียบเหมือนกะเราเลยค่ะ เคยมองeco car ที่เป็นคันเล็กแล้วไม่ค่อยถูกใจ เราเน้นใช้งานในเมือง เน้นน้ำมันถูกๆให้พ่อแม่นั่ง Ciaz น่าจะตอบโจทย์นะคะ

sammon

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 10 มิถุนายน 2559 12:20

ถ้าไปงานmotorshow มาน่าจะเคลียเลย ciaz ดูเท่ดีนะ เคยเห็นคนขับอยู่

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน