ต้องออกต่างจังหวัดบ่อย ใช้รถขนของ แต่ไม่อยากได้กระบะ งบ 700k-900k รุ่นไหนดี

ผู้เขียนข้อความ

iphone6plus

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 3 (ขอบคุณ)
22 กันยายน 2559 11:14 - อ่าน: 1,396 - ตอบ: 5

ต้องออกต่างจังหวัดบ่อยครับ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งเลย แล้วก็ต้องขนของด้วย อย่างพวกจักรยาน แล้วก็อุปกรณ์อะไรพวกนี้ แต่ผมไม่อยากได้รถกระบะ เพราะว่าจะใช้รถขับในเมืองด้วยเหมือนกัน มีงบประมาณ 7แสนถึง9แสนอะครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำที

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

nikeadidas

member
เขียนกระทู้: 7
ตอบกระทู้: 11
พลังน้ำใจ: 13 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 22 กันยายน 2559 11:26

เอาขนของด้วยเอาขับในเมืองด้วย ลองดูพวก รถ mpv เครื่องไม่ใหญ่มาก อย่างพวก BRV หรือ sienta ดูครับ แต่ผมเชียร์ sienta กว่า

สมาย

member
ตอบกระทู้: 14
พลังน้ำใจ: 7 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 22 กันยายน 2559 11:30

ลองดู Sienta ที่เพิ่งออกมาดูครับ ผมเห็นรูป โปรโมท ที่เค้าพับเบาะ เอาจักรยานเข้าไปได้ทั้งคันไม่ต้องถอดล้อด้วย อย่างเจ๋ง

ewol

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 4 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 22 กันยายน 2559 11:55

ถ้าออกต่างจังหวัดบ่อย ไม่ได้เน้นเครื่องแรงอะไรมาก อยากขนของด้วย ก็ต้อง เซียนต้าเนี่ยแหละครับตอนนี้ตอบโจทย์สุดและ อย่าง brv ก็น่าสนใจ แต่ถ้าวัดเรื่องความอเนกประสงค์ ยังไงเซียนต้าก็กินขาดครับ

Bossa

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 8
พลังน้ำใจ: 4 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 22 กันยายน 2559 12:01

เซียนต้าเลยครับ ออปชันกับราคาที่ออกมาตอนนี้ ถ้ายังจะไปออกคันอื่นอีกก็ไม่รู้จะพูดไงและ 555

plugindsel

member
ตอบกระทู้: 8
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 22 กันยายน 2559 12:04

ตอนแรกผมเล็งๆ brv ไว้เหมือนกันครับ แต่พอมาเจอ sienta ออกราคากับ option มา หันหลังกลับแทบคอหัก รอจอง sienta อย่างเดียวเลยตอนน้ี

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน