จัดอันดับ : 5 สุดยอดยาง สำหรับคนเมือง By Tiresbid

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
20 เมษายน 2561 09:26 - อ่าน: 1,427 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ วันนี่ จอร์จ จะมาแนะนำยางที่เหมาะสมและคุ้มค่าสำหรับคนเมืองกันครับ มีเพื่อนๆหลายท่านบอกลักษณะการใช้งานมา “ส่วนใหญ่ขับในเมืองนานๆออกต่างจังหวัดครั้งหนึ่ง” ซึ่งจอร์จก็คิดว่าเป็นลักษณะการใช้งานที่ยอดนิยมอีกแบบเลยละครับเลยทำให้ต้องเขียนบทความนี่ขึ้นมาเพื่อจะแนะนำสัก 5 ยี่ห้อที่ใช้งานคุ้มค่าเมื่อใช้งานในเมืองและปลอดภัยเมื่อขับออกต่างจังหวัดด้วยครับ โดยจอร์จจะแนะนำสำหรับรถซีดาน 4 ประตูขนาดเล็กกันก่อนนะครับ

เริ่มที่อันดับ 1 เลยครับ จอร์จ ขอเลือก ยาง Michelin XM2 ครับ ที่เลือกมิชลิน XM2 เหตุผลสำคัญคือขับในเมืองเน้นความนุ่มสบาย มิชลิน XM2 ก็ตอบโจทย์ได้ดีครับ และกรณีขับรถออกต่างจังหวัดก็ให้ความมั่นใจกัเรื่องของสมรรถนะได้ครับทั้งเรื่องการยึดเกาะหรือไม่ว่าจะเป็นเรื่องการเบรคครับ แถมยังเป็นยางประหยัดน้ำมันสุดๆด้วยครับ

อันดับ 2 ที่ถือว่าดีครับ ก็คือยาง Bridgestone Ecopia EP300 ครับ เหตุผลที่ จอร์จ ให้อันดับสองเพราะความนุ่มสบายสู้ Michelin XM2 ไม่ได้ครับ แต่สิ่งที่ชอบก็คือเรื่องการประหยัดน้ำมันครับผมรุ่นนี่ถือว่าเป็นจุดเด่นคือการประหยัดน้ำมันจากสูตรเนื้อยาง และ ยังมีจุดเด่นเรื่องการยึดเกาะถนนด้วยละครับขับออกต่างจังหวัดสนุกแน่ครับ

อันดับ 3 ยาง Goodyear Assurance Duraplus ครับ ยี่ห้อโด่งดังมานานแล้วครับแต่หลังๆเริ่มดรอปลงเพราะอาจจะทำสื่อน้อย แต่ถ้าพูดถึงเรื่องคุณภาพไม่ต้องพูดถึงครับ คุณภาพดีเป็นแบรนด์ที่มีนวัตกรรมใหม่ๆมาเรื่อยๆและยางรุ่น Assurance Duraplus ก็เป็นยางที่ราคาไม่แพงด้วยครับเหมาะมากกับคนเมืองครับที่ไม่ต้องการยางราคาแพงสเป็คสูงมากๆครับ

อันดับ 4 ยาง Dunlop Enasave EC300 ครับรุ่นนี่เป็นรุ่นที่ถือว่าฮิตมากๆเลยละครับเพราะเป็นยางที่ติดมากับรถใหม่เยอะมากทำให้คนหันมาใช้ Dunlop EC300 กันมากขึ้นไปด้วยครับ คุณภาพถือว่าอยู่นระดับกลางครับราคาก็ระดับกลางไม่ถูกไม่แพงใช้งานนอกเมืองก็ถือว่าโอเครครับไม่มีปัญหาขับทางไกลก็ให้สมรรถนะที่ดีใช้ได้ครับรุ่นนี่ก็ประหยัดน้ำมันดีเหมือนกันครับ

อันดับ 5 ยาง MAXXIS MAP3 ก็ต้องถือว่ายางค่ายนี่ออกมาเพื่อใช้งานทั่วไปไม่ได้ใช้งานหนักสมรรถนะไม่ได้ดีเหมือนแบรนด์ใหญ่ๆแต่ใช้งานได้ไม่มีปัญหาแตกเสียหายหรือตกคุณภาพเลยครับถือว่าคุ้มสำหรับคนเมืองที่อาจจะเน้นขับใกล้ๆราคาย่อมเยาว์ครับ

จริงๆแล้วจอร์จมีอีกหลายยี่ห้ออยากจะแนะนำเพื่อนๆนะครับ ทั้งยาง Hankook Kinergy , Firestone FS100 , BFGoodrich Advantage drive , Apollo Alnac4G , Yokohama AE70 , Continental CC6 ทุกยี่ห้อ ที่จอร์จเขียนในบทความนี่จอร์จแนะนำเลยครับว่าใช้งานได้โอเครทั้งหมดโดยเฉพาะในส่วนของคุณภาพที่ต้องดีเพราะจอร์จ ต้องคัดสรรแต่สิ่งดีดีให้เพื่อนๆอยู่แล้วครับ ต้องการสอบถามเรื่องการใช้ยาง หรือ จะหายางหาร้านเปลี่ยน สอบถามทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยนะครับ จอร์จ และทีมงานรอให้คำแนะนำอยู่ครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน