รีวิวยาง : Bridgestone Dueler 684 (บริดจสโตน ดูลเลอร์ หกแปดสี่) By Tiresbid

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
2 สิงหาคม 2561 09:26 - อ่าน: 5,997 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวไทร์บิดทุกท่านวันนี้ จอร์จ กลับมารีวิวยางที่ได้ถือว่านิยมมากๆสำหรับรถกระบะยกสูง และ รถ SUV เช่น VIGO,DMAX,MU-X,FORTUNER โดยจะเป็นไซส์ยาง 265/65R17 หรือเพื่อนๆบางคนอาจจะเรียกว่ายางขอบ 17 ก็ได้ครับ โดยวันนี่จอร์จ จะมารีวิวเป็นยางยี่ห้อ Bridgestone Dueler 684 หรือ D684 ครับเป็นยางที่เพื่อนๆถามหากันมากครับ จึทำให้จอร์จต้องมารีวิวครับ โดยครับนี่ทดสอบจากการใช้งานจริงโดยวิ่งจากกรุงเทพฯ ไป พัทยาครับ จะเป็นเส้นทางที่วิ่งบนหลังถนน 100% ครับ เรามาเริ่มกันเลยครับว่ายาง Bridgestone Dueler 684 เป็นอย่างไรกันบ้างครับ

เรื่องการยึดเกาะถนน จอร์จ ถือว่ายาง Bridgestone Dueler 684 (D684) ทำได้ดีเลยครับ ขับใช้งานจริงแล้วแก้มยางไม่ยวบ ย้วย มีความแข็งแรงพอดีทำให้รู้สึกขับแล้วมีการทรงตัวที่ดีครับ การยึดเกาะถนนทำได้ดีโดยเฉพาะถนนแห้งครับตอบสนองการขับขี่ซ้ายขวาได้เร็วครับ แต่ส่วนถนนเปียกอาจจะสมรรถนะใช้งานได้ 80% ของถนนแห้งครับถ้าเจอแอ่งน้ำ จอร์จ แนะนำให้ลดความเร็วเพื่อความปลอดภัยครับ เนื่องจากลายดอกยางไม่ได้เหมือนกลุ่มยางแนวสปอร์ตครับการรีดน้ำอาจทำไม่ได้ดี 100% ครับ ส่วนในเรื่องระยะการเบรคนั่นทำได้ไม่ผิดหวังครับอยู่ในระยะที่คาดหวังได้ครับไม่ลื่นไถล โดยภาพรวมของการยึดเกาะถนน จอร์จให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ ของยาง Bridgestone Dueler 684 (D684) จอร์จรู้สึกเฉยๆและไม่ได้คาดหวังไว้มากครับเนื่องจากเป็นยางสำหรับรถกระบะใช้งานทั่วไปและไม่ได้เน้นเรื่องนุ่มเงียบอยู่แล้ว ซึ่ง จอร์จ ใช้งานก็ถือว่ารู้สึกโอเคร และ รับได้กับสภาพเสียง

หอนของยาง และ ความกระด้างอยู่บ้างซึ่งถือว่าผ่านครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3.5 ดาวครับ

ความคุ้มค่าของยาง Bridgestone Dueler 684 (D684) ส่วนตัวจอร์จสำหรับยางไซส์ 265/65R17 กับราคา 4,000 ปลายๆ จอร์จถือว่าคุ้มครับกับการใช้งานระยะยาว ครับ ด้วยสมรรถนะการยึดเกาะถนนที่ดีแล้ว บวกกับคุณภาพของยางที่มีอายุการใช้งานที่นานกว่ายางแบรนด์ระดับกลางถึงล่าง ซึ่งราคาต่างกันไม่มากแค่ประมาณ 1000 กว่าๆ ถือว่าคุ้มค่าสำหรับการซื้อยางสักครั้งครับสำหรับยาง Bridgestone Dueler 684 (D684) ผ่านครับ จอร์จ ให้อยู๋ที่ 4 ดาวครับ

สรุป จอร์จ ให้ยาง 265/65R17 Dueler 684 (D684) ถือเป็นยางอเนกประสงค์สำหรับรถกระบะยกสูง และ รถ SUV ครับโดย จอร์จ ให้คะแนนภาพรวมอยู่ที่ 4 ดาวครับผม คุ้มค่าแก่การลงทุน หากเพื่อนๆต้องการหาข้อมูลการใช้งานยาง หรือ รีวิวยางรุ่นต่างๆ สามารถเยี่ยมชมเว็บไซต์ www.tiresbid.com ได้เลยครับผม ทางเรามีทีมงานผู้เชี่ยวชาญเรื่องยางให้คำแนะนำเพื่อนๆครับ หรือต้องการหายางรุ่นไหนก็สามารถติดต่อทาง Line@ : @tiresbid เราได้ครับผมเรามีร้านสมาชิกทั่ว กรุงเทพฯ และ ปริมณฑล ครับ ขอบคุณเพื่อนๆที่ติดตาม และ อ่านรีวิวของเราจนจบครับขอบคุณมากครับ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน