ขอความรู้ด้านยางรถยนต์หน่อยค่ะ ระหว่าง เน็กเซ็น กับ ดันหลอบ

ผู้เขียนข้อความ

jantima

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 2
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
25 ตุลาคม 2561 15:45 - อ่าน: 3,612 - ตอบ: 6

ยอมรับว่าไม่เคยมีความรู้อะไรด้านรถยนต์เลยค่ะ ซื้อมาปีนี้ครบปีที่ 3 แล้ว คิดว่าจะต้องไปเปลี่ยนยางแล้ว เพราะฟิีลตอนขับรถไม่เหมือนแรกๆ ที่ขับ เวลาเข้าโค้งนี่แปลกๆ ชอบกล อีกอย่างคือใช้มาหลายกิโลแล้ว ตอนนี้ใช้อะไรดูก็ไม่รู้ เลยอยากรู้ว่าใช้ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันหรือเปล่าค่ะ แต่น้องชายเป็นทหารบอกว่าเพิ่งเปลี่ยนมา ใช้ยางเน็กเซ็น ค่ะ แต่ที่ออฟฟิศบางคนเชียร์ให้ใช้ ดันหลอบ ตอนนี้มีใครใช้ 2 ตัวนี้อยู่บ้างคะ เป็นไงบ้าง

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

bigboom

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 25 ตุลาคม 2561 17:58

เคยใช้ GOODYEAR กับ NEXEN ครับ ตัวหลังนี่ชอบตรงมีประกัน เคลมได้ รีดน้ำดี ฝ่าฝนไม่มีปัญหานะ ไม่สะบัด ส่วนระยะไกลๆ ก็ดีครับ ประหยัดน้ำมัน

MKTonline

member
เขียนกระทู้: 48
ตอบกระทู้: 12
เขียนเมื่อ 26 ตุลาคม 2561 11:54

ผมก็ว่าดีทั้งสองยี่ห้อแหละครับ GOODYEAR ก็ชื่อเสียงและมาตรฐานเขาก็มีนานแล้ว ส่วน NEXEN ก็เป็นแบร์นของเกาหลีใต้ก็น่าจะโอนะ ตอนนี้เห็น ศูนย์บริการโตโยต้า เขามีโปรฯอยู่นะครับ ซื้อ 3 แถม 1 และราคายางพิเศษด้วยลองเข้าไปดูก็ได้ครับ

http://www.toyotakrungthai.com/promotions/

piroj

member
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 29 ตุลาคม 2561 16:43

3 ปีแล้วเปลี่ยนเถอะ ครับ รักษาชีวิตเราไว้ ส่วนสมรรถนะ ไปดูว่าเราขับแบบไหน ต้องขนส่ง หรือยังไง ไปว่ากันครับ

can

member
เขียนเมื่อ 30 ตุลาคม 2561 13:21

ดันล็อบเคยใช้ครับ ผมยังไม่ทันไรเลยขับไปครบรอบต้องเปลี่ยนยางแล้ว จริงๆ ก็ดีนะ แต่อาจจะไม่เหมาะกับผม ส่วนอีกตัวยังไม่เคยใช้แต่คนแนะนำเยอะเหมือนกัน

from

member
เขียนเมื่อ 1 พฤศจิกายน 2561 13:54

เคยใช้ทั้ง 2 รุ่นแล้วครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้อีกแบรนด์แต่ยังติดใจ NEXEN อยู่ เคลมสั้นๆ นะ รถค่อนข้างเสียงเงียบ นุ่ม เวลาตกหลุมอะไรงี้ ไม่สะบัดเวลาเจอน้ำฝน หรือขับเวลาฝนตก แบบนี้ไม่งอแงเลย

Dragonslot88th

member
ตอบกระทู้: 38
เขียนเมื่อ 23 กันยายน 2563 13:52

ตามครับ

918kiss

แก้ไขโดย Dragonslot88th เมื่อ 25 กันยายน 2563 - 13:19

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน