ยางรถยนต์ที่รีดน้ำได้ดี มันจะดีกับรถเรายังไง

ผู้เขียนข้อความ

moset

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 8
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
5 ธันวาคม 2561 12:01 - อ่าน: 5,648 - ตอบ: 4

ผมไม่แน่ใจเรื่องพวกนี้นะครับ เพราะคิดว่ายางรถยนต์ยังไง มันก็คงเหมือนกัน เลยอยากทราบครับว่า ถ้าเราใช้ยางรถยนต์ที่รีดน้ำดีมันจะดีกับรถเรายังไงครับ

numberone

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 7 ธันวาคม 2561 18:13

ถ้าพูดเรื่องนี้ นี่ยาวเลยครับ ยาวมาก ยางรถยนต์ที่รีดน้ำได้ดีเนี่ย จำเป็นกับรถทุกคันแหละครับ

ช่วงนึงข่าวไทยรัฐทีวี ออกข่าวเรื่องรถที่ขับแล้วยางรถยนต์น่าจะรีดน้ำไม่ดี รถนี่เหินบนน้ำแล้วสะบัดลงข้างทางเกิดอุบัติเหตุเลยนะครับ ดังนั้นแล้วไม่ต้องอธิบายเลยครับ เขาเลยออกแบบดอกยางมาให้รีดน้ำออกจากยางให้เร็วและดีที่สุด ป้องกันการเหินน้ำนั่นแหละครับ ดูง่ายๆ อย่างยาง nexen ลายดอกยางเขาจะมี 3 เส้น เพื่อให้น้ำมันรีดออกจากยางได้ดีและเร็ว

คุณชายบิ๊กไบค์

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 11 ธันวาคม 2561 11:55

มันทำให้เราควบคุมรถในหน้าฝนได้ดีครับ

https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_945575

ลองไปอ่านข่าวนี้จะรู้เลยว่า ดอกยาง หรือยางรีดน้ำนี่สำคัญยังไง

ผมเจอข่าวนี้แหละครับ เลยได้เปลี่ยนยางมาตอนที่มันครบรอบพอดี ยิ่งเดินทางบ่อยๆ ผมยิ่งกลัว

ตอนนี้ที่น่าสนใจผมว่าน่าจะเป็นยาง เน็กเซ็นครับ

gearautorun

member
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 11 ธันวาคม 2561 18:56

มันจะเซฟชีวิตเราครับ เวลาที่เราขับรถแล้วล้อฝั่งเดียวมันวิ่งอยู่บนน้ำ ยางรถยนต์ที่ดีมันจะต้องรีดน้ำออกจากยางให้เร็วที่สุด เพื่อให้รถมีความเสถียร และควบคุมได้ดีครับ ไม่งั้นรถสะบัดลงข้างทางอ่ะแย่เลย

countper

member
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 12 ธันวาคม 2561 11:54

เคยได้ยินว่าตัว NEXEN ที่เขาเป็น OEM ให้พวกปอร์เช่ ยางตัวนี้ รีดน้ำได้ดี ด้วยนะครับ

ยังไม่ได้เปลี่ยนเหมือนกัน แต่ผมสนใจประเด็นนี้เหมือนกัน

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน