ผมอยากรู้เรื่อง ภาษี นำเข้ารถนอกครับ

ผู้เขียนข้อความ

zenzozeed

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
4 พฤษภาคม 2558 19:50 - อ่าน: 1,917 - ตอบ: 0

ผมอยากได้รถ Toyota supra   ครับ แต่ไปดูราคาที่  ญี่ปุ่นมัน ไม่แพงมาก แต่พอนำเข้าไทย เจอภาษี อย่างโหด หรือมันเป้นเรื่องปกติ หรือเปล่าครับ รถนำเข้าต้องเจอภาษีแพงๆอยู่แล้ว ผมไม่มีความรู้ด่านนี้เลย ครับ 

ผมอยากรู้ว่า เขาคิดกันยังไง เสียภาษีอ่ะไรบ้างครับ  รบกวนช่วยให้ผมได้มีความรู้ด้วยครับ พี่ๆ 

ขอบคุณมากๆครับ  :)      

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน