แนะนำยางให้รถ city 2008 หน่อยครับ

ผู้เขียนข้อความ

พิภพลิงลพบุรี

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
12 ธันวาคม 2561 13:54 - อ่าน: 2,148 - ตอบ: 4

ผมใช้รถ honda city 2008 อยู่ครับ ช่วยแนะนำยางรถยนต์ให้ผมหน่อยครับ

ยังไม่ถึงรอบเปลี่ยนครับ แต่ผมใช้งานค่อยข้างหนัก สลับล้อหน้าไป ล้อหลัง ล้อหลังมาล้อหน้าแล้ว

สมควรแก่เวลาที่ต้องเปลี่ยน

ยางตัวที่ติดมากับรถผมว่าประสิทธิภาพมันก็ประมาณนึงอ่ะ แต่คิดว่าอยากลองมาใช้ยี่ห้ออื่นๆ บ้าง

ยังไม่มีในหัวเลยครับว่าจะเป็นยี่ห้อไหนดีครับ ผมไม่ค่อยเน้นอะไรครับ

ผมเน้นเรื่องยึดถนน เปียกแห้ง ได้หมด รีดน้ำดีๆ หน่อย ดอกยางที่มีหลายเส้นรีดน้ำเร็วๆ เพราะว่าผมเน้นใช้งานกลางคืน

ขับรถเร็วด้วยครับ ยางรถผม 175/65R 15 ครับ

bodyslamfan

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 12 ธันวาคม 2561 19:59

ผมก็ใช้รถ city ครับ ผมใช้ยางตอนนี้ไปเป็นเซลล์ขายอาหารสัตว์ช่วงต้นปีผมใช้ยาง nexen ครับ

ผมว่ายางยี่ห้อนี้ิ เป็นตัวที่ราคาไม่แรง แต่คุณภาพแรงมากครับ

สัมผัสได้เลยว่ารถยึดถนนดีมาก ยิ่งตอนกลางคืนนี่ค่อนข้างทำได้ดี รถผมอาจจะแก่ไปหน่อย แต่ยางมันยึดพื้นถนนได้ค่อนข้างดี เท่านี้ก็พอใจล่ะ

หลายคนบอกว่าให้ใช้ไปช่วงนึงแล้วก็จะเป็นเหมือนกันหมด ตอนนี้ก็ยังไม่เจอนะ แต่ถ้าจะเจอก็คงเหมือนตัวอื่นๆ ที่เคยใช้แหละเนอะ

kingmon

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 13 ธันวาคม 2561 15:43

เน้นการใช้งานประมาณนี้ ขอเชียร์ nexen อีกเสียงครับ ไม่เคยสังเกตเรื่องยึดถนนนะ แต่เรื่องรีดน้ำนี่ยกให้เขาครับ

rightnow

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 13 ธันวาคม 2561 18:30

เรื่องนี้ต้องดูยาวๆ นะ ถามคนที่เคยใช้อ่ะดีแล้ว ผมยังไม่เคยใช้ เน็กเซ็นที่คนเชียร์นะ แต่ว่าเคยเห็นในพันทิปอยู่

เด็กชายแมวน้ำ

member
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 14 ธันวาคม 2561 14:36

แนะนำทนๆ ก็ NEXEN ครับ อย่างรุ่น N Priz SH9i ก็ไม่เบานะครับ

ประสิทธิภาพ ก็ถือว่ายอดเยี่ยม

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน