ยางรถยนต์ที่เกาะถนน คนขับรู้สึกได้จริงๆ หรอครับ

ผู้เขียนข้อความ

ปอยฝ้ายมาลัยวัด

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
12 ธันวาคม 2561 14:03 - อ่าน: 3,528 - ตอบ: 5

ผมเพิ่งเปลี่ยนยางจากบริดสโตน มาเป็น พิราลี่ คือผมเปลี่ยนเพราะชอบตรงคำว่ามันเกาะถนนนี่แหละครับ

เพราะน่าจะเป็นตัวที่เสี่ยงอุบัติเหตุอันดับต้นๆ ของการขับขี่รถบนถนน เลยเปลี่ยนมาครับ แต่เปลี่ยนมาแล้ว สิ่งที่ผมได้รับจากยางล้อใหม่ ที่สัมผัสได้เลย ก็คือการเข้าโค้งครับ มันไม่กินพื้นที่เยอะ จังหวะเลี้ยวคือใช้พื้นที่น้อยมาก แต่เรื่องยางเกาะถนน นี่อยากทราบว่าคนขับรถมันจะรู้สึกได้จริงๆ หรอว่ายางมันมีคุณสมบัติเช่นนั้นครับ

champaof

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 13 ธันวาคม 2561 16:49

55555 จขกท. ก็นะ จะบอกไว้ให้นะครับ ยางที่ดี คุณสมบัติดี จะเผยคุณสมบัติก็ยามคับขันเท่านั้นแหละครับ

ไอ้เรื่องเกาะถนน นี่จะต้องรอให้มันเกิดฉุกเฉินก่อน จะรู้เลยว่ารถไถลหรือเปล่า

อ้ายอ้าย

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 13 ธันวาคม 2561 18:41

ผมก็ใช้ยาง Pirelli นะ ผมรู้สึกได้จริงๆ ครับว่ารถมันเกาะถนน ยิ่งเรื่องรีดน้ำ ผมก็รู้สึกได้ แต่ถ้าเจอแอ่งน้ำ ผมก็ตั้งสติขับผ่านไปช้าๆ ไม่อยากฝ่าไปเร็ว เสี่ยงเกิน

เทพเจ้าสายเสมอ

member
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 14 ธันวาคม 2561 15:02

เอาเป็นว่าเดี๋ยวคุณก็ทราบเองว่าเกาะ หรือไม่เกาะ เพียงแค่ยังไม่ถึงโอกาสเฉยๆ

peterwolker

member
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 14 ธันวาคม 2561 15:56

คุณภาพยางตัวนี้มัน top อยู่แล้ว ไม่เห็นด้วยตา แต่สัมผัสได้ด้วยใจ 5555 เสี่ยว เว่อ

Dragonslot88th

member
ตอบกระทู้: 38
เขียนเมื่อ 23 กันยายน 2563 14:04

ของดีไม่มีถูก ถ้าแพงแปลว่าดี

https://dragonslot88th.com/

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน