ยางที่คุณภาพเป็นตัว TOP แต่ราคาจับต้องได้คือตัวไหนคะ

ผู้เขียนข้อความ

4in1

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
12 ธันวาคม 2561 16:21 - อ่าน: 2,678 - ตอบ: 4

คือตอนนี้เหมือนเคืองใจกันกับสามีนะคะ คือเราก็ห่วงเรื่องความปลอดภัยตอนนี้ใช้รถ ปาเจโร่อยู่ เราก็รักชีวิตเรากว่าจะสร้างเนื้อสร้างตัวมาได้จนถึงป่านนี้ จะมาตกม้าตายเพราะยางรถยนต์ก็ใช้เรื่อง หรืออุบัติเหตุทางถนนอะไรทำนองนี้ค่ะ

เลยคิดว่าอะไรที่เราเซฟได้จากตัวเราก่อนก็คิดว่าจะลงทุนไป เช่นเรื่องยางรถยนต์

ตอนนี้ก็ทะเลาะกันเรื่องนี้อยู่ คือสามีบอกว่ายางรถยนต์ยี่ห้อไหนก็เหมือนกัน แต่นี่คิดว่าไม่เหมือนกัน เพราะไม่งั้นราคาคงไม่ต่างกันหรอก

แต่ตอนนี้สนใจยางรุ่น P Zero ของ Pirelli อยู่ ไม่แน่ใจว่าถือว่าดีหรือเปล่า ยังมีข้อมูลไม่ค่อยเยอะ

เลยอยากมาขอข้อมูลซัพพอร์ตความคิดเห็นตัวเองเรื่องยางที่จะเปลี่ยนค่ะ อยากทราบด้วยว่า ยางตัว TOP ตัวไหนที่คุณภาพเยี่ยมๆ แต่ราคาจับต้องได้บ้างคะ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

thewinner

member
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 12 ธันวาคม 2561 19:25

พิราลี่ก็จับต้องได้นะ ถ้าจำไม่ผิด น้องสาวผมก็เปลี่ยนรุ่นนี้ ขอบ 15 สองพันกว่าบาทเอง ถูกว่า มิชลินอีกนะ จขกท. ลองไปดูได้เลย อย่าเพิ่งคิดว่ามันแพงไปยี่ห้อที่ จขกท. ว่าอ่ะ ราคาชาวออฟฟิศก็ซื้อได้ครับ ไม่แพงเลยด้วยซ้ำ

kristian

member
เขียนกระทู้: 0
เขียนเมื่อ 13 ธันวาคม 2561 15:11

ถ้าเทียบก่อนว่ายางตัวท๊อป ก็คงจะเป็น PIRELLI และ MICHELIN นะ

ถ้าไง MICHELIN ผมว่าราคาสูงไป แต่ PIRELLI นี่ยังพอจะมีตัวราคาจับต้องได้อยู่ คุณภาพจะออกไปทางสูงเลยด้วยซ้ำ

solutionone

member
เขียนเมื่อ 13 ธันวาคม 2561 17:52

ถ้า คุณ เจ้าของกระทู้ตามอ่าน หรือหาข้อมูลละเอียดๆ หลายๆ ตัวจะรู้เลยว่ายางพิราลี่ตัวท๊อปเนี่ย ราคาไม่สูงโดดเหมือนยี่ห้ออื่น

กองหน้าผ้าเย็น

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 14 ธันวาคม 2561 14:04

ยางคุณภาพมันจะแสดงออกมาให้เห็นตอนที่เกิดเหตุฉุกเฉินเท่านั้นแหละครับ

เช่นต้องที่คุณต้องการเบรกกระทันหัน เบรกสั้นๆ เข้าโค้งหักศอก มีโอกาสศึกษายางเยอะๆ อ่ะถูกแล้ว

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน