TIRESBID รีวิวยาง : Assurance Duraplus (แอชชัวแรนซ์ ดูราพลัส)

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
6 กุมภาพันธ์ 2562 12:48 - อ่าน: 4,017 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและคุณลูกค้าไทร์บิดทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ขอต้อนรับทุกท่านครับ เข้าสู่ช่วง รีวิวทดสอบยางรถยนต์ โดยผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ในวันนี้หนึ่งในยางรุ่นพิเศษ การันตีขับได้ถึง 100,000 กิโลเมตร ได้สบายๆ หากไม่ยางแตกเสียหายไปก่อน เพื่อนๆเน้นสายประหยัดไม่อยากเปลี่ยนบ่อยบอกเลยว่าตัวนี้เด็ดมากโดยยางนำมารีวิว GoodYear Assurance Duraplus ครับ ส่วนเทคโนโลยีทำให้ใช้งานได้ยาวนานแบบนี้ คือTredLife Technology มีส่วนประกอบที่สำคัญคือ การนำคาร์บอนสูตรใหม่มาผสมลงในเนื้อยาง โดยยางไซส์ทดสอบ 225/60R16 บอกเลยคนเมืองอาจหลงรักได้ง่ายๆ เราเริ่มทดสอบกันเลยดีกว่าครับ

การยึดเกาะถนน ด้วยความเร็วต่ำสำหรับขับขี่ในเมืองไม่เกิน 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ยาง Assurance Duraplus สามารถซับแรงได้สะเทือนได้ดีในระดับนึงเลยครับ ทำให้เมื่อวิ่งบนถนนแห้งถือว่าหนึบใช้ได้ ในจังหวะเลี้ยวเข้าโค้ง ทำให้ได้ดีหลังพวงมาลัยให้การทรงตัว ในจังหวะหมุนเข้าวงแคบดั่งใจ โดยตัวรถไม่มีอาการหวาดเสียวเกินการควบคุมเลยครับ ถึงแม้ว่าจะลองเหยียบไปที่ 110 กิโลเมตรต่อชั่วโมงเพื่อทดสอบความเร็วก็ตามที ส่วนถนนเปียก หากใช้งานในเมืองทั่วไป จอร์จ ถือว่าทำได้ดีมากเลยละครับ แต่หากต้องลุยผ่านแอ่งน้ำ แนะนำให้หลบเลี่ยงจะดีกว่า เพราะจากได้ลองมามีอาการสะบัดและเหินน้ำบ้างเล็กน้อย จอร์จ ให้ที่ 3 ดาวครับ

ระยะเบรก ถนนแห้งถือว่าโอเครมากครับ เมื่อเหยียบแป้นและด้วยยางออกแบบพิเศษทำให้หน้ายางสัมผัสถนนได้มากขึ้นและเทคโนโลยีเสริมดอกยางที่หนาขึ้น นอกจากจะทนทานแล้ว ระยะเบรกทำให้ได้ดีขึ้นด้วยครับ ส่วนถนนเปียก ช่วงกำลังทดสอบเผอิญดันเจอแอ่งน้ำเข้าให้ ทำให้ต้องเหยียบเบรกกะทันหัน บอกเลยว่าระยะเบรกค่อนข้างสั้นกว่าที่ตั้งใจไว้ แต่ถ้าให้ดีเผื่อระยะเบรกไว้หน่อยจะปลอดภัยเพิ่มขึ้นอีกครับ จอร์จให้ 3 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ ในช่วงของความเร็วทั้งในเมืองสูง เสียงอาจจะพอลอดเข้ามาอยู่บ้าง แต่หากไม่ได้ใส่ใจกับเสียงมากนักถือว่า ยางเงียบมากรุ่นหนึ่งเทียบชั้นกับยางพรีเมียมได้เลย เมื่อใช้ความเร็วสูง 110 กิโลเมตรต่อชั่วโมงจะเริ่มได้ยินเสียงเบาๆ แทรกเข้ามาแต่ถือว่ายังพอรับได้ครับ ส่วนความนุ่มนวล เรียกได้ว่าสมรรถนะดีสมราคาใช้งานได้สบาย หายห่วง ตลอดเส้นทาง หากไม่ใช่คนขับรถเร็วอยู่แล้วจะหลงรักคงไม่แปลก จอร์จให้ 3 ดาว

ความคุ้มค่า โดยเทียบกับยางไซส์ 225/60R16 ได้นำมาทดสอบกัน เทียบกับทาง Dunlop LM704 ถือว่าใกล้เคียงกัน แต่เพิ่มราคาอีกสักหน่อย 125 บาท / เส้น ส่วนที่ไม่ได้เทียบกับยางพรีเมียมเนื่องจากราคาโดดห่างกันเป็นหลักพัน ดังนั้นด้วยราคากลางๆเปลี่ยนทั้งทีใช้ได้ยาว 1 แสนกิโลเลยถือว่าค่อนข้างคุ้มมาก จอร์จให้ 4 ดาว

สรุปภาพรวม หากเพื่อนมือใหม่ใช้ยางนานๆแล้วก็ลืม ไม่ได้ใส่ใจกับรถยนต์มากนัก หรือ คุณเมืองเน้นใช้งานทั่วไปไม่เน้นด้านใดเป็นพิเศษจอร์จ แนะนำเลยว่า GoodYear Assurance Duraplus คุ้มค่าสุดๆ โดยปกติเมื่อใช้ยาง 50,000 กิโลเมตร หรือ 3 ปี (อย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อน) ถึงเวลาต้องเปลี่ยนยางใหม่แล้ว แต่ใน GoodYear ทางแบรนด์เคลมมาว่าเปลี่ยนตอน 100,000 กิโลเมตร เรียกได้ว่างบน้อยเน้นประหยัดเงินได้เกือบหมื่นใช้ทีเดียวยาวๆไป เหมาะกับคนที่ใช้รถยนต์ Ecocar หรือ B-Segment และ C-Segment ทั่วไป จอร์จ ให้เลย 3 ดาวครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,

ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook

ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,

ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ยางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis, ยางบริสโตน

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน