หารถคันแรกค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ

ผู้เขียนข้อความ

hellodragun

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
8 กุมภาพันธ์ 2562 12:46 - อ่าน: 3,459 - ตอบ: 7

พอดีเราทำงานมาเกือบ 8 ปีแล้ว มีเงินเก็บพอสมควรแล้วเลยอยากหารถประหยัดน้ำมันที่ราคากลางๆ ออพชั่นไม่เยอะจนงง ไม่วัยรุ่นจนเกินไปสักคันนึง พอจะมีแนะนำมั้ยคะ??

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

teenageurboy

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 11:56

จริงๆมีหลายคันครับ ถ้าเอาดูวัยทำงานไม่วัยรุ่นจ๋าอะไรขนาดนั้น ไม่ซูซูกิ เซียส ก็ต้องไปเล่นอีกระดับคือตัวล่างของพวก ฮอนด้าซิตี้ หรือ วีออส แต่ราคาตัวล่างอาจไม่ได้ออบชั่นเท่าเซียสตัวท๊อป

airairkie

member
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 12:09

เท่าที่ไปเดินดูมาตามงานพวก Motor Show ผมว่าเอาราคากลางๆก็ต้องพวกอีโค่คาร์ เดี๋ยวนี้ option ไม่ขี้เหร่เลยครับ ถ้าขึ้นชื่อประหยัดๆก็มี Ciaz กับ Mazda 2 แต่ถ้าเอาของแต่งจากโรงงานจบเลย Ciaz ดีกว่า

blackmarble

member
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 12:42

มี Suzuki Ciaz กับ Yaris ATIV อะครับ แต่ถ้าเน้นเรื่องมาด หน้าตาตัวรถตามที่จขกท.ว่า ก็คงต้องไปทาง Ciaz ครับ เหมือนเค้าตั้งใจทำมาเจาะตลาดแบบนี้เป๊ะๆเลยครับ

christopher

member
ตอบกระทู้: 17
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 12:51

ราคากลางก็ต้องพวกรถเล็ก เอาหล่อๆนั่งสบาย แต่งครบจบสวยด้วยตัดมาสด้าสองทิ้งไปเลย ผมว่าเซียตตอบโจทย์คุณมากกว่านะ

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 13:42

ประหยัดดีครับ ราคาถ้าจขกท. เอาตัวกลางๆละเอามาแต่งผมว่าเท่ห์กว่าเยอะ แถมราคาไม่สูงเกินไปด้วย

ATM Decor

member
ตอบกระทู้: 2
เขียนเมื่อ 19 กุมภาพันธ์ 2562 19:10

คำแนะนำดีครับ แวะมาเก็บข้อมูล ขอบคุณมากครับ

Sasa Sai Mai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 27 กุมภาพันธ์ 2562 15:31

ลองไปดูที่นี่ก่อนก็ได้ครับ : TOYOTA SASA

หรือไม่ก็ลองแวะไปที่โชวรูมเขาก็ได้ครับ : TOYOTA SASA MAP

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน