TIRESBID รีวิวยาง : Firestone TZ700 (ไฟร์สโตน ทีแซด 700)

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
22 กุมภาพันธ์ 2562 10:52 - อ่าน: 1,845 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ รีวิวยางวันนี้ เหมาะเพื่อนๆอยากเปลี่ยนยางแต่มีงบประมาณที่จำกัด แต่ขอยางคุณภาพดีด้วยนะครับ ขอมา จอร์จ จัดให้เลยครับ นั่นก็คือยี่ห้อ ไฟร์สโตน รุ่น TZ700 ซึ่งสำหรับเพื่อนๆท่านใด ไม่ทราบมาก่อนว่าจริงๆแล้วยี่ห้อไฟร์สโตนมาจากไหนแต่เคยได้ยินมาก่อนนะ จอร์จ ขอบอกเลยว่า เป็นแบรนด์น้องของทางบริดสโตนนะครับ ดังนั้นเรื่องมาตรฐานต้องขอบอกเลยไม่ได้แพ้พี่ชาย บริดสโตน แม้แต่น้อยครับ

เรื่องการยึดเกาะถนนของยาง Firestone TZ700ครับ ถือว่าในความเร็วที่วิ่งในเมืองทำงานได้ดีทีเดียวครับ ความนิ่ง นิ่งใช้ได้อยู่ครับ แต่เวลาเข้าโค้งสำหรับยาง Firestone TZ700 อาจจะทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรมีรอบวงที่กว้างกว่ายางพรีเมี่ยมครับ และต้องลดความเร็วลงถึงจะเข้าโค้งได้พอดีครับ อยู่ในระดับรับได้ครับส่วนบนถนนเปียก จอร์จ ไม่แนะนำให้วิ่งด้วยความเร็วสูงเพราะจากการทดลองมีการส่ายเล็กน้อย หากยิ่งมีแอ่งน้ำมากๆมีสิทธิรถอาจเสียหลักครับ การยึดเกาะถนนให้อยู่ที่ 3 ดาวไม่ได้ดีมากแต่ใช้งานโอเครครับ โดยเฉพาะในเมือง

เรื่องการระยะเบรกของยาง Firestone TZ700 เป็นเรื่องที่สำคัญอีกเรื่องโดยจากการทดลองแบบในความเร็วปกติยังถือว่าทำงานได้ดีครับ ไม่มีกรณีสั่นขณะเบรก ซึ่งถือว่าผ่านครับ เพราะจอร์จเคยใช้ยางเกรดล่างแค่เบรกบนถนนแห้งยางยังมีอาการสั่นเลยครับ ค่อนข้างอันตรายพอสมควร ต่อมาในถนนเปียก ก็ไม่สั่นครับ แต่มีระยะเบรกที่ไกลกว่าปกติเล็กน้อยครับ ทำให้มั่นใจได้ว่า TZ700 เรื่องการเบรกยังทำได้ดี หากวิ่งในเมืองครับ จอร์จ ให้อยู่ 2 ดาวครับ

ในส่วนของความนุ่มนวลและเงียบนั้นยาง Firestone TZ700 ต้องบอกว่าอยู่ในระดับกลางครับ ยิ่งวิ่งเร็วเสียงจะดังกว่าปกติครับ แต่ก็ไม่ได้ดังหอนมากจนน่ารำคาญ ถือว่าใช้ได้ไม่มีปัญหาสัพพักก็คุ้นหูครับ ส่วนความนุ่ม จากความรู้สึก จอร์จ ยังคงมีความกระด้างอยู่เวลาผ่านจุดเชื่อมต่อถนนก็ยังมีแรงสะเทือนที่เยอะพอควรครับ ส่วนความนุ่มเงียบ จอร์จให้อยู่ที่ 2 ดาวครับ

ความคุ้มค่ากับราคายางไซส์185/60R15 Firestone TZ700 จอร์จมองว่าจุดนี้เป็นจุดเด่นของยางรุ่นนี้ครับ เพราะราคาที่ค่อนข้างถูกแต่ใช้งานทั่วๆไปโดยเฉพาะขับใกล้ๆหรือในเมืองได้ดีเลยทีเดียว ไม่มีปัญหาการใช้งานที่ทำให้เกิดความเสี่ยงจอร์จให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

ภาพรวมของยาง Firestone TZ700 ตัวนี้ จอร์จ ขอให้อยู่ที่ 2 ดาวครับ คุณภาพกับราคาที่สอดคล้องกัน เหมาะสำหรับคนที่มีงบประมาณที่ค่อนข้างจำกัดแต่ต้องเปลี่ยนยางแล้วตัวเลือก Firestone เป็นตัวเลือกที่ดีอีกตัวเลือกหนึ่งที่ควรค่าแก่การเปลี่ยนยางในสภาพเศรษฐกิจที่ไม่ดีและช่วงที่เงินฝืดเคืองครับ ต้องยอมรับนะครับยางถึงเวลาเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนนะครับ เพื่อความปลอดภัยของเพื่อนๆทุกท่าน แต่เราก็ควรเลือกยี่ห้อและรุ่นที่เหมาะสมที่สุดครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,

ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook

ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,

ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ยางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis, ยางบริสโตน

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน