มาดูกัน Suzuki Ertiga 2019 ท๊อป-ไม่ท๊อป ต่างกันยังไงบ้าง

ผู้เขียนข้อความ

gotthem

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
26 มีนาคม 2562 22:42 - อ่าน: 7,444 - ตอบ: 5

สวัสดีครับ วันนี้ผมมีข้อมูลของรถ Mini MPV ของค่าย Suzuki ที่เพิ่งเปิดตัวไปหมาดๆไปเมื่อต้นปีที่ผ่านมา

นั่นก็คือ Suzuki Ertiga โดยทาง Suzuki Thailand ก็นำรถครอบครัวรุ่นนี้เข้ามา 2 รุ่นย่อยด้วยกัน นั่นคือรุ่น GL สนนราคา 655,000 บาท และ รุ่น GX สนนราคา 695,000 บาท

โดยทั้งสองรุ่นก็จะมีออพชั่นต่างๆที่แตกต่างกันออกไปตามปกติครับ ซึ่งนี่คือลิสต์ออพชั่นที่แตกต่างกันระหว่าง2รุ่นย่อยนี้ครับ

สิ่งที่ GX (Top) มี แล้ว GL ไม่มี

พวงมาลัยหุ้มหนังและปุ่มควบคุมมัลติฟังก์ชั่น

เสียงสัญญาณและไฟกะพริบตอบรับเมื่อกดปลดล๊อคจากกุญแจรีโมท

Keyless Entry และ Keyless Push Start

เบาะคนขับปรับระดับสูง-ต่ำได้

ช่องเก็บของหลังที่นั่งคนขับ

Interior Design ลายไม้บริเวณคอนโซลและแผงประตู

ช่องแอร์เป่าบริเวณช่องวางเครื่องดื่มตรงคอนโซลหน้าด้านล่าง

ไฟตัดหมอกคู่หน้า

ไฟท้าย LED แบบ Light Guides

ไฟเลี้ยวบริเวณกระจกข้าง

มือจับประตูโครเมี่ยม

นั่นคือทั้งหมดของความแตกต่างของออพชั่นระหว่างรุ่น GL และ GX ใน Suzuki Ertiga นะครับ ในราคาที่ต่างกัน 40,000 บาท

เพื่อนๆสนใจรุ่นไหนกัน ก็สามารถไปเทสไดรฟ์ได้แล้วที่ตัวแทนจำหน่าย Suzuki ทั่วประเทศไทยครับ

ผมขอฝากไว้เพียงเท่านี้ ขอบคุณครับผม

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

maoharmkab

member
ตอบกระทู้: 6
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 1 เมษายน 2562 00:00

ผมไปอ่านสเปคตัว GL มาในเว็บ จริงๆแล้วก็ไม่ได้ให้น้อยขนาดนั้นนะ เค้าให้มาเยอะระดับนึงเลย แล้วเพิ่มพวกออพชั่นเข้าไปเพิ่ม ถือว่าทำมาได้คุ้มราคาทั้งสองรุ่นย่อยเลย

เผื่อใครอยากดูเทียบสเปคแบบเต็มๆ http://www.suzuki.co.th/th/experience/ertiga.html

songkran

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 2 เมษายน 2562 19:59

ข้อมูลดีมากๆเลยครับ ไม่ต้องมานั่งเทียบดูตามตารางในเว็บเอง สนใจรุ่นนี้อยู่พอดีเลย

Fire

member
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 2 เมษายน 2562 20:47

ถือเป็นรถ7ที่นั่งที่ถูกมากๆเลยนะ และดูจากออพชั่นที่จขกทเอามาเทียบให้ดู คุ้มระดับนึงเลยนะ

airairkie

member
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:15

ผมว่าออพชั่นไม่ได้เต็มมากนะเทียบกับคู่แข่ง แต่ถ้าเรื่องราคานี่ชนะขาดไปเลย คนที่เน้นเรื่องการใช้งานเป็นหลัก ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีรุ่นนึง

somchok

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:19

ถูกมากก ตัวท๊อปแค่ 6.95แสนเองหรือออ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน