ใครขับ Ertiga อยู่บ้างครับ​?

ผู้เขียนข้อความ

missmask

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 10
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
3 เมษายน 2562 02:52 - อ่าน: 7,610 - ตอบ: 5

พอดีน้องสาวผมขับ Toyota Avanza อยู่ (ปี 2014) ซึ่งมันค่อนข้างเก่าแล้ว เลยอยากได้รถทรงแบบนี้มาใช้อีก จะถอยคันใหม่

แล้วพอสอบถามไปๆมาๆก็มีคนแนะนำ Suzuki Ertiga มาซะเยอะ เลยอยากถามผู้ใช้จริงหน่อย ว่าขับดีมั้ย กว้างจริงมั้ย ประหยัดน้ำมันมั้ย มีปัญหาอะไรบ้างมั้ย

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

pongponghin

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 8
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 13:20

ผมขับตัวเก่าอยู่คับ ซื้อมาปี 2015 ใช้ดีครับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้ดีไม่มีปัญหาจุกจิกอะไร

รถกว้างจริงๆครับอันนี้กล้าคอนเฟิร์ม ไม่กว้างให้มาทุบรถผมเลยคับ (แค่อย่าเอาไปเทียบกับสิบล้อก็พอ) 55+

Ncmolandar

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 17
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 13:33

ปัญหาจุกจิกอาจมีบ้างครับ แต่ไม่ได้เป็นตั้งแต่เริ่ม เข้าใจตามประสารถใช้งาน (4-5ปี) แต่พอเข้าศูนย์ก็จบ

ขอ+1เรื่องพื้นที่ในห้องโดยสารครับ ผมสูง167นั่งด้านหลังยังเหลือที่ให้ขาแกว่งไม่แพ้ Avanza ครับ พื้นที่ใช้สอยไม่แพ้กัน แต่รูปร่างกะทัดรัดกว่า

airairkie

member
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:15

ไม่ได้ยอ ไม่ได้อวย แต่ใช้ดีครับ ขนไปได้ทั้งบ้าน พื้นที่ใช้สอยเยอะ ยิ่งเห็นออพชั่นตัวใหม่แล้ว อยากถอยใหม่เลย รบกวนไปถอยแทนผมทีครับ 5555555

mikewan92

member
ตอบกระทู้: 15
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:33

ขับดี เงียบครับ กว้างจริงครับ น้ำมันถือว่าโอเคครับ สำหรับผมตอนนี้ขับมา4ปี กินเฉลี่ยประมาณ 13-14 โลลิตรครับ

แต่ถ้าจะซื้อจริง ลองไปเทสไดรฟ์ดูสิครับ ได้เห็นของจริง ลองขับจริง ถึงจะเชื่อครับ เดี๋ยวคนนอกจะหาว่าในกรุ๊ปอวย

itsaman

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 10
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:42

ใช้มาตั้งแต่ที่ออกมา ปี13 ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ถ้าดูแลดีๆ เข้าศูนย์ตามระยะ ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ถือว่าประหยัดน้ำมันมาก ถ้าเทียบกับการใช้งาน ไปไหนมาไหน 6-7 คนตลอด 12-14โลลิตรครับ ขับมา 1xx,xxxโล และตอนนี้ก็ไปจองตัวใหม่แล้วครับ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน