ฮอนด้าซิตี้ปี 2017 ใช้ยางรุ่นไหนดีระหว่าง Hankook กับ nexen

ผู้เขียนข้อความ

thewinner

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 3
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
3 เมษายน 2562 14:31 - อ่าน: 5,910 - ตอบ: 5

ผมเช็คแล้วว่ายางจริงๆ มีหลายรุ่น อยากลองเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่น เพราะว่าตัวเก่านี่ถึงรอบเปลี่ยนแล้ว ล่ะก็ ไม่ค่อยยึดถนนเท่าไหร่

ตอนนี้พอเช็คแล้ว ที่ราคากำลังพอไหว ตอนนี้ก็เล็งๆ ไว้ 2 ตัว ตือ Hankook กับ nexen ครับ ใช้เคยใช้ตัวไหน เป็นยังไง รีวิวกันหน่อยครับ

เด็กชายแมวน้ำ

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 4 เมษายน 2562 10:54

ไม่เคยใช้ ฮันคุกครับ เคยใช้แต่เน็กเซ็น เจ๋งครับ คุณภาพสมราคา แต่ก็ต้องเลือกด้วยว่า จขกท. ต้องใช้ ยางแบบไหน ขนของหนัก เดินทางบ่อย เบรกสนิท อะไรแบบนี้ แต่ยังไง ผมว่าเน็กเซ็นยังเจ๋งกว่ามาก

moset

member
ตอบกระทู้: 8
เขียนเมื่อ 5 เมษายน 2562 09:59

เคยใช้ฮันคุกเมื่อ 4 ปี ก่อน ถือว่าควบคุมรถได้ดีนะ ราคาก็สมกับคุณภาพแหละ แต่เน็กเซ็นยังไม่เคยใช้ครับ ไม่กล้ารีวิวเอง

แต่อันนี้จากปากคำของรุ่นน้องที่เคยคุยกันนะครับ ว่าเขาเองก็ใช้เห็นว่าเป็นยางเกาหลี คุมรถตอนขับได้ค่อนข้างง่าย ประหยัดน้ำมันด้วย เดินทางไกลๆ หายห่วง แต่ยังไง ปัจจัยทุกอย่างขึ้นอยู่กับทัศนวิสัยของการขับขี่ สติด้วย

พิภพลิงลพบุรี

member
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 5 เมษายน 2562 10:32

ใช้เน็กเซ็นเลยครับ ไม่มีเหตุผลจะอธิบาย แต่คนใช้เยอะ ดีมากๆ

รวมถึงตัวผมเอง ทีแรกก็นึกว่าเพื่อนก็พูดไปแบบนั้นว่าใช้ดี แต่พอถึงรอบเปลี่ยนเมื่อปลายเดืน พฤศจิกายน มาลองใช้ดูเอง ตอนนี้ก็รู้สึกปลื้มไปเลย จริงๆ เรื่องประสบการณ์การเปลี่ยนยางว่าดีหรือไม่ดี นี่ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้ของเราด้วยนะ

สำหรับรถที่ขับสมบุก สมบันอย่างผมขับใช้ตัวนี้นี่ดีจริงๆ

countper

member
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 5 เมษายน 2562 11:33

NEXEN อีกเสียง ดีกว่าอีกเจ้าแน่ๆ ผมชอบตรงที่มันประหยัดน้ำมันด้วยนะ

Dragonslot88th

member
ตอบกระทู้: 38
เขียนเมื่อ 23 กันยายน 2563 13:50

Hankook ครับ 

https://dragonslot88th.com/

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน