TIRESBID รีวิวยาง : Hankook V2 Concept 2 (ฮันคุก วีสอง คอนเซปสอง)

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
10 เมษายน 2562 11:10 - อ่าน: 6,225 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและคุณลูกค้าทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ยินดีต้อนรับครับ บอกเลยว่ายางรถยนต์นำมารีวิวครั้งนี้ ฉายา “ ยางปอร์ตสำหรับคนรุ่นใหม่ ” จัดอยู่ในระดับพรีเมียม แต่ราคาถูกเหลือเชื่อแถมคุณภาพดีใช้ได้ด้วย ยางรถยนต์ชั้นนำสัญชาติเกาหลี Hankook V2 Concept 2 ครับ รองรับตั้งแต่ขอบ 15 – 18 นิ้ว เหมาะกับรถยนต์ทั่วไป และ ไซส์ยางทดสอบ 215/50R17 เรามาเริ่มทดสอบกันเลยครับ

การยึดเกาะถนน ถนนแห้งจากการทดสอบให้ความหนึบดีครับ จอร์จ ใช้ความเร็ว 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง โดยเส้นทางทดสอบในเมือง ถัดมาจังหวะเข้าโค้งตีวงกว้างไปหน่อยกว่าที่ตั้งใจ ส่วนถนนเปียก ร่องรีดน้ำแบบคลื่นช่วยเพิ่มให้ประสิทธิภาพมากขึ้น เมื่อทดสอบวิ่งผ่านแอ่งน้ำตื้นไม่มีอาการส่ายแต่อย่างใด จอร์จ ให้ 3 ดาว

ระยะเบรก ขับใช้งานทั่วไปถนนแห้งเบรกนิ่งได้ดั่งใจเลยครับ หากขับหนักๆวิ่งเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมงอาจจะต้องเผื่อระยะเบรกพอสมควรเพื่อความปลอดภัย เนื่องจากเทคโนโลยีบล็อกแบบ 3 มิติ และสันตรงกลางมีส่วนทำให้ถนนเปียก ควบคุมบังคับได้ระยะเหมาะสมสร้างมั่นใจมากขึ้น ยังต้องชะลออยู่ครับ จอร์จ ให้ 3 ดาว

ความนุ่มเงียบ เริ่มกันที่ความนุ่มนวลด้วยเทคโนโลยีคาร์บอนคอมพาวด์ ส่วนช่วยทำให้ลดแรงต้านการหมุนของยางทำให้การขับขี่สมูทได้ดีเลยครับ ส่วนความนุ่มเงียบให้ตัวป้องกันมาบริเวณไหล่ยาง มีส่วนช่วยนะครับ แต่จากที่ทดสอบยังคงมีเสียงรบกวนดังในระดับนึง แต่ไม่ถึงกับน่าวิตกกังวลหรือทำให้ตกใจครับ จอร์จ ให้ 2 ดาว

ความคุ้มค่า หากเทียบเฉพาะไซส์ยาง 215/50R17 กับ Segment ยางรถยนต์ประเภทเดียวกันอย่างแบรนด์ Dunlop และ Goodyear ยางระดับกลางถือว่าใกล้เคียงกันมากครับ แต่หากเทียบกับแบรนด์ระดับล่าง ส่วนต่างสูงกว่าไม่ถึง 100 บาท ถือว่ายางคุ้มค่ามากๆเพราะประสิทธิภาพดีกว่าชัดเจน จอร์จ ให้ 4 ดาว

สรุปภาพรวม Hankook V2 Concept 2 (ยาง hankook) จอร์จ บอกเลยว่าหากใช้งานทั่วไปในเมือง ไม่เน้นความเร็วขับขี่หวือหวา และ เน้นได้ในทุกสภาพอากาศถือว่าทางเลือกคุ้มค่าน่าสนใจครับ โดยเสริมให้ว่านอกจากนี้เทคโนโลยี Bead Filler (ช่วยการตอบสนองบังคับให้ดีขึ้น), การออกแบบยางพิเศษช่วยลดการเสื่อมสภาพของยาง บอกเลยว่าสามารถเป็นเจ้าของได้ยางใหม่ราคา 4 เส้น ไม่เกิน 10,000 บาท จอร์จ ให้ 3 ดาว

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,

ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริสโตน, ยาง hankook

ยาง goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,

ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ยางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis, ยางบริสโตน, tiresbid

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน