7ที่นั่งประหยัดน้ำมัน รุ่นไหนดีกว่าครับ

ผู้เขียนข้อความ

dustind2626

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 6
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
5 พฤษภาคม 2562 18:46 - อ่าน: 5,540 - ตอบ: 5

ตอนนี้กำลังจะซื้อรถ7ที่นั่ง กำลังตัดสินใจระหว่าง Suzuki Ertiga กับ Mitsubishi Xpander หรือมีรุ่นไหนที่เป็นรถประมานนี้แล้วประหยัดลองเสนอมาได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

nickh

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:18

ผมไม่รู้นะเพราะไม่เคยใช้จริง แต่ดูจากแบรนด์แล้วก็น่าจะต้องSuzuki เพราะXpanderเครื่องMIVECเหมือนพวกLancer ถ้าเหยียบไปเพลินๆก็หมดไม่รู้ตัวเหมือนกัน

missmask

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 10
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:27

เครื่องยนต์ของErtigaตัวใหม่น่าจะประหยัดกว่านะครับเพราะเครื่องใหม่เค้ามาเน้นเรื่องประหยัดน้ำมันด้วยบวกกับโครงรถเบาลง(น่าจะเบากว่าXpander) ซึ่งก็น่าจะทำให้ประหยัดกว่าครับ 

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:13

ผมว่าพอกันนะ เสียอย่างเดียวที่สองรุ่นนี้เป็นเกียร์4สปีดทั้งคู่ ถ้าขับความเร็วสูงๆแล้วลากรอบนี่ก็กินอยู่แหละ (เสียดายที่Ertigaไม่ใส่เครื่องDualJetมา) เป็นผมผมเลือกErtigaครับ ถูกกว่า เหลือตังมาเติมน้ำมันเป็นปีปี 55555

itsaman

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 10
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:30

ขึ้นอยู่กับคนขับด้วยคับว่าเปลืองไม่เปลืองแต่ผมแนะนำsuzukiนะเพราะช่วงนี้ทำรถออกมาดีเหลือเกินอย่างswiftตัวใหม่นี่สวยมากเห็นเพื่อนใช้บอกว่าประหยัดน้ำมันด้วย

benben

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:42

อะไรก็ได้ครับที่ไม่ใช่ฮอนด้า เพราะเครื่องมันยกซดมากกก

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน