เห็นคนใช้ Suzuki Ciaz กันเยอะมาก

ผู้เขียนข้อความ

mikewan92

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
5 กันยายน 2562 18:33 - อ่าน: 1,013 - ตอบ: 5

ตอนนี้รถ eco car ในบ้านเรามันก็เยอะ ผมเห็นคนขับ suzuki ciaz เยอะมาก ใครที่ขับอยู่ หรือเคยลอง ช่วยบอกกันหน่อยได้มั้ยครับว่ามันดียังไง อะไรคือจุดเด่น เพราะผมไม่ได้สนใจหรือศึกษาข้อมูลคันนี้เลย

wildlife

member
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 10 กันยายน 2562 12:27

ผมว่าที่เห็นคนขับกันเยอะเพราะว่า จุดเด่นเลยคือเรื่องห้องโดยสารนี่แหละครับ ไปดูรีวิวที่ไหน ใครๆก็บอกว่ากว้างมากจริงๆ eco car ที่เกือบจะเทียบเท่า b-segment

dekdoi

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 16 กันยายน 2562 15:20

ผมขับอยู่ครับตอนนี้ ต้องบอกว่าก่อนหน้านี้ผมก็ขับรถรุ่นอื่นมา แต่อย่างว่ากรุงเทพ รถมันติดครับ เปลืองน้ำมัน ผมจึงมองหาพวกรถ eco car เพื่อมาตอบโจทย์ ผมไปดูมาหลายรุ่นจากหลายๆค่าย สุดท้ายผมตัดสินใจเลือก CIAZ ครับ เพราะว่าเป็น sedan ที่ฟังชั่นครบ กล้องมองหลัง apple carplay เครื่อง1.2 ลิตร ประหยัดน้ำมันสุดๆไปเลยครับ เติม e20 ได้ด้วยก็ประหยัดไปอีก อ่อตัวที่ผมซื้อคือ ciaz rs นะครับตัวท็อป เป็นตัวที่ได้ชุดแต่ง แต่เหมือนตอนนี้ GL Plus ตัวใหม่ก็ได้แล้วนะ

hellodragun

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 20 กันยายน 2562 15:35

เราก็ขับอยู่ คันนี้ที่บ้านเราซื้อให้ตอนทำงานใหม่ๆ เราใช้ Ciaz GL เพราะว่ามันคือตัวเริ่มต้น เกียร์ออโต้ของ CIAZ อย่างที่หลายๆคนบอกแหละ ห้องโดยสารมันกว้างกว่ารถรุ่นอื่นๆที่เป็น eco car มากจริงๆ นอนได้สบายๆ น้ำมันก็ประหยัด ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีของคนอยากมีรถคันแรก หรืออยากจะซื้อรถมาใช้งานเพิ่มจ้า

christopher

member
ตอบกระทู้: 17
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 20 กันยายน 2562 15:39

จากประสบการณ์ที่ได้ไปลองนั่งมา จุดที่ชอบมากเลยคือ นั่ง นอน สบายมาก เบาะก็เป็นเบาะหนัง จะคนตัวเล็กหรือใหญ่ก็สามารถนั่งได้หมด

gotthem

member
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 20 กันยายน 2562 15:53

เข้ามาอัพเดทครับ ถ้าใครติดตามข่าวจะรู้ว่าตอนนี้ Ciaz GL Plus ตัวใหม่ออกมาแล้ว ออฟชั่นดีมากครับ ได้ชุดแต่ง RS เหมือนตัวท็อปเลย กล้องหลัง ระบบเสียงใหม่ ใครสนใจอยู่ก็ลองไปดูกันนะครับ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน