อยากทราบว่า ถ้าจะซื้อรถใหม่ ควรที่จะซื้อแบบไหนดีครับ

ผู้เขียนข้อความ

spermxy

member
เขียนกระทู้: 43
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
5 ตุลาคม 2562 01:43 - อ่าน: 5,969 - ตอบ: 0

อยากทราบว่า ถ้าจะซื้อรถใหม่ ควรที่จะซื้อแบบไหนดีครับระหว่างซื้อเงินสด ซื้อเงินผ่อน หรือ lease เอา แบบไหนคุ้มค่ากว่ากัน มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ

หรือถ้ายังไม่แน่ใจว่า จะใช้นานแค่ไหน ควรซื้อรถมือสองดีกว่ามั้ยครับแล้วหลักในการเลือกซื้อรถ ควรจะดูอะไรบ้าง ใครที่ใช้รถอยู่ พอจะแบ่งปันประสบการณ์การเลือกซื้อรถได้บ้างมั้ยครับขอบคุณมากๆครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน