ประกันภัยรถยนต์ 3+ คุ้มครองอะไรบ้าง ราคาประหยัด เหมาะสำหรับใครมาดู !!

ผู้เขียนข้อความ

Tokyo Drift

member
เขียนกระทู้: 12
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
22 มกราคม 2563 10:05 - อ่าน: 1,337 - ตอบ: 0

สวัสดีปี2020ครับเพื่อน ๆ ชาว boxzaracing เชื่อผมไหมครับว่ามีคนอีกเยอะที่ยังไม่รู้ว่า ประกันภัยรถยนต์ 3+ คุ้มครองอะไรบ้าง จริงแล้วสำหรับผมคิดว่ามันก็เหมือนกับ ประกันชั้น 1 , 2+ ถ้าหากไม่ได้มองเรื่อง โดนโจรกรรม สูญหาย หรือน้ำท่วม เช่นบางสถานที่ที่มีการตรวจสอบเข้มมวด มีกล้องวงจรปิด ทำให้ไม่มีโจร ดังนั้นหากลองคิดดูแล้ว การที่จะทำประกันภัยสักตัวก็อยากมีไว้เพื่อเยียวยาค่าซ่อมรถ ค่ารักษาพยาบาล หรือกระทั้งเยียวยาคู่กรณี ใช่ไหมล่ะครับ จึงไม่จำเป็นที่จะต้องทำประกันชั้น1เลย แถมประหยัดตังในกระเป๋าไปได้อีกด้วยล่ะครับ

ประกันรถยนต์ 3+ คุ้มครองอะไรบ้าง

• ซ่อมรถเรา – คู่กรณี
  • ค่ารักษาพยาบาล – คู่กรณี
  • ค่าประกันตัว

* กรณีที่เป็นฝ่ายผิด / ประมาทร่วม อาจจะต้องมีค่าเสียหายส่วนแรก

ส่วนใหญ่แล้วประกันรถยนต์ 3+ นั้นจะมีราคาถูกกว่าประกันชั้น 1 พอสมควร แต่ความคุ้มครองนั้นยังเหมาะสม ที่จะเยียวยาค่าซ่อมรถเรา ค่ารักษาพยาบาล / คู่กรณี ดังนั้นจึงถือว่ายังครอบคลุมแต่ก็อยู่ในวงเงินที่จำกัดนะครับ

ประกันภัยรถยนต์ 3+ เหมาะกับใคร

จริง ๆ แล้วผมคิดว่า ประกันภัยรถยนต์ 3+ นั้นเหมาะสมกับคนที่มีประสบการณ์ในการขับขี่ ในการใช้รถใช้ถนนพอสมควร หรือเป็นรถเก่าอยากนำมาใช้ใหม่อยากได้รับความคุ้มครองเพิ่มจึงทำประกัน แต่ถ้าเป็นคนอารมร้อน ขับรถเร็ว หรือจะเป็นน้อง ๆ ผู้หญิงที่ไม่มีประสบการณ์ความรู้เรื่องรถเท่าไหร่ ควรจะทำเป็นประกันภัยรถยนต์ 1 น่าจะเหมาะกว่านะครับ

เป็นอย่างไรกันบ้างครับเพื่อน ๆ หวังว่าข้อมูลเรื่อง ประกันภัยรถยนต์ 3+ คุ้มครองอะไรบ้าง เหมาะกับใคร หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว boxzaracing ไม่มากก็น้อยครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณเนื้อหา และสามารถติดตามเพิ่มเติมได้ที่: https://www.carinsurance-blog.com/insurance-3plus-protect/

แก้ไขล่าสุดโดย Tokyo Drift เมื่อ 22 มกราคม 2563 - 10:16

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน