จะซื้อ eco car ให้ลูกสาวรุ่นไหนดีครับ

ผู้เขียนข้อความ

การ์ด

member
เขียนกระทู้: 4
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 6 (ขอบคุณ)
27 ตุลาคม 2558 16:55 - อ่าน: 2,031 - ตอบ: 4

พอดีตอนนี้ลูกสาวผมขึ้นมหาลัยปี 2 แล้ว เลยอยากซื้อรถเล็กๆให้เค้าไว้ขับ ขับไม่ได้ทางไกลมากเพราะมหาลัยอยู่ใกล้บ้านอะครับ แต่ก็อยากได้รถที่คล่องตัวๆเหมาะกับลูกสาวหน่อย เลยมองๆเหล่ารถ eco car ไว้ครับ รบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อย ผมมีงบประมาณ 4xx,xxx-6xx,xxx ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง eco car มาก ขอบคุณครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

การ์ด

member
เขียนกระทู้: 4
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 6 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 ตุลาคม 2558 16:56

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

nikeadidas

member
เขียนกระทู้: 7
ตอบกระทู้: 11
พลังน้ำใจ: 13 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 ตุลาคม 2558 17:42

ถ้าในเรื่องความคล่องตัวผมว่า eco car ทุกเจ้าน่าจะตอบโจทย์ได้อยู่แล้วนะครับไม่ต้องห่วง เพราะเกือบทุกรุ่นมันไม่ได้เป็นรถใหญ่มาก ต้องถามกลับ จขกท. ว่าถ้านอกจากโจทย์ด้านความคล่องตัว มีอย่างอื่นบ้างมั้ยอย่าพวกเรื่อง ฟังค์ชั่นไรพวกนี้ รวมถึงงบด้วย

ewol

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 9
พลังน้ำใจ: 4 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 ตุลาคม 2558 18:35

ถ้าตอบด้วยความชอบล้วนๆ ตอนนี้ชอบเจ้า ซุซุกิ ciaz สุด เพาะถ้าเทียบกันในบรรดา eco car เจ้านี่ดูหรูสุด 5555 แล้วเราก็เคยลองอ่านรีวิวของหลายๆคัน ciaz ก็ทำได้ค่อนข้างดีเลย เรื่องขับดี ทรงตัวเยี่ยม

สมาย

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 14
พลังน้ำใจ: 7 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 ตุลาคม 2558 18:53

ถ้าส่วนตัวผม ถ้าไม่มองเรื่องความมั่นใจของศูนย์บริการ ผมแนะนำ ciaz แต่ถ้าคุณกังวลเรื่องศูนย์ด้วยก็แนะนำไป yaris เลยครับ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน