จะทำประกันรถเลือกประเภทไหนดีครับ

ผู้เขียนข้อความ

jinda siri

member
เขียนกระทู้: 4
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
29 ตุลาคม 2558 17:39 - อ่าน: 2,134 - ตอบ: 1

ผมเพิ่มซื้อรถมาใหม่ครับ คันแรกของผมเลยครับ เลยอยากหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันรถอ่ะครับ พวกประกันรถชั้น 1 , ชั้น 2 , ชั้น 3  นี่คือยังไงหรอครับ  แล้วประกันที่บอกว่าซ่อมห้างนี่คือ ซ่อมตามอู่ซ่อมทั่วๆ ไปรึป่าวครับ ใครพอจะทราบช่วยบอกผมด้วยนะครับ  

จริงๆรถที่ผมซื้อได้แถมแถมประกันชั้น 3 ของ วิริยะประกันภัย ซ่อมห้างอ่ะครับ แต่ผมไม่เอา เลยขอเซลล์เปลี่ยนเป็นของแถมอย่างอื่นแทน  เพราะผมอยากได้ประกันชั้น 1 มากกว่า ผมคิดว่าน่าจะดีกว่าเลยอยากได้ 

ถ้าผมซื้อประกันรถออนไลน์ของไดเร็คเอเชียนี่จะโอป่าวครับ  มีใครใช้อยู่บ้างครับ ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ

http://www.directasia.co.th/online-car-insurance/type1/

แก้ไขล่าสุดโดย jinda siri เมื่อ 29 ตุลาคม 2558 - 17:49

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ChocoMint

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 3
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 27 กรกฏาคม 2559 15:58

ปกติเราใช้ของ rabbit finance อะ อยู่ในเครือ bts เราเลยรู้สึกมั่นใจมากกว่า ส่วนเรื่องประกันชั้นต่างๆก็มีอธิบายอยู่เว็บแรบบิทไฟแนนซ์นะ ลองเข้าไปอ่าน แล้วเช็คเทียบราคาได้ฟรี ใช้เวลาไม่ถึงนาทีเลย 555

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน