รถกระบะตอนเดียวรุ่นไหนเหมาะกับการบรรทุกน้ำหนักเยอะรับจ้างบ้าง

ผู้เขียนข้อความ

helloweentz

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
3 กรกฏาคม 2560 10:44 - อ่าน: 16,297 - ตอบ: 2

แนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ทำธุรกิจรถรับจ้างกระบะขนของแล้วอยากทราบว่ารถกระบะรุ่นไหน เหมาะกับการทำธุรกิจรถรับจ้างบ้างครับ ขอรุ่นที่เดิม ๆ ไม่ต้องดัดแปลงสภาพนะครับ เน้นบรรทุกรถเดิม ๆ รุ่นไหนดีสุดครับ 

TOYOTA 

NISSAN

ISUZU

ครับ 

KCAR

member
เขียนกระทู้: 40
ตอบกระทู้: 23
เขียนเมื่อ 7 กันยายน 2560 15:15

ผมว่า โตโยต้า ครับอย่างน้อยก็ซื้อง่าย หาซ่อมง่าย อะไหล่เยอะดีหาได้ตามทั่วไปครับ

Win Pickup

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 1
เขียนเมื่อ 22 พฤศจิกายน 2561 15:19

ผมก็ทำธุรกิจรถกระบะรับจ้างและรถกระบะให้เช่าด้วย จากประสบการ์ณที่ผ่านมาคิดว่า ISUZU ไม่ค่อยมีปัญหา,

TOYOTA ก็ดีแต่มีปัญหาตอนฝนตกจะควบคุมยาก (ลื่นๆ) , NISSAN ก็พอใช้ได้ ทนดีแต่กินน้ำมันหน่อยเทียบกับ 2 ยี่ห้อแรก

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน