จัดอันดับ : สุดยอดยาง 7 อันดับ สำหรับสายซิ่งตัวจริง By Tiresbid

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
15 กุมภาพันธ์ 2561 12:57 - อ่าน: 1,180 - ตอบ: 0

กลับมาอีกครั้งครับ จอร์จ วันนี่กลับมาแนะนำเพื่อนสายซิ่งกันครับว่ายางยี่ห้อไหนรุ่นไหนที่โคตะระดี หนึบทั้งทางตรงทางโค้ง ยิ่งขับยิ่งสนุก เพื่อนๆจะได้ไปเปลี่ยนใช้กันดูครับ โดยทางจอร์จจะเรียงลำดับจากดีที่สุดไปหาใช้งานได้ระดับกลางต้องบอกว่าใช้งานได้ดีทุกรุ่นนะครับ เพราะปกติ จอร์จ จะไม่แนะนำยางที่คุณภาพไม่ถึงให้เพื่อนๆอยู่แล้ว เพื่อนๆหายห่วงได้ครับ เริ่มเลยครับอย่าให้เสียเวลา

1.ยาง bridgestone adrenalin re003 เป็นตัวที่ต้องบอกว่าประทับใจมากที่สุดสำหรับจอร์จครับ ขับสนุกมากๆครับ ในเรื่องการยึดเกาะถนน ทั้งทางตรงทางโค้งถือว่าแจ่มสะดีดสะดิ่งที่สุดครับ เอาไปเลย 5 ดาวแจ่มจริงๆ แจ่มจริงๆ

2.ยาง Michelin Pilot Sport 4 เป็นเบอร์ 2 ในใจของจอร์จเลยตัวนี่ขับสนุก แต่ไม่ดีเท่าตัวแรกนะครับแต่ก็มีจุดเด่นที่เรื่องนุ่มเงียบมากกว่าครับ ถือว่าดี เอาไปเลย 4 ดาวครับ

3.ยาง Continental Contimaxcontact MC6 ตัวนี่จอร์จเพิ่งได้ทดลองขับมาถือว่าเยี่ยมเลยครับ เกือบจะดีเท่า 2 ตัวบนนะครับแต่ขาดไปอย่างละเล็กอย่างละน้อยแต่ถ้าว่าดีราคาสบายกระเป๋าด้วยครับ เอาไป 3 ดาวไล่ลงไปๆ

4.ยาง Hankook V12 สัญชาติเกาหลีมาเลยครับยิ่งขับยิ่งหล่อคุณภาพคับแก้วครับ ถือว่าดี เพื่อนๆบางคนอาจจะไม่ค่อยมั่นใจในยี่ห้อนี่แต่เชื่อจอร์จเถอะครับ ที่ต่าประเทศเค้าถือว่ายี่ห้อนี่แจ่ม เพราะจอร์จก็ลองมาแล้ว เอาไป 3 ดาว

5.ยาง Dunlop DZ102 ตัวนี่ถือว่าเป็นตัวที่ จอร์จ ชอบเลยนะครับ ก้ำกึ่งกับอันดับสามมากๆสูสี ยาง DZ102 เกาะถนนดีเยี่ยมครับ แต่อาจจะเป็นรองเรื่องความนุ่มเงียบไปนิดครับ ขับมันเอาการอยู่แต่เจ็บตูดเล็กน้อยครับ อันนี่จอร์จ ก็ให้ 3 ดาวนะจ๊ะ

6.ยาง Apollo Aspire 4 G ตัวนี่ถือว่าขับแนวสปอร์ตได้พอสมควรครับสมตามราคาไม่ได้ดีมากแต่ถือว่าเหมาะกับสายซิ่งได้ครับผมเอาไป 2.5 ดาว

สุดท้าย จอร์จเลือกยาง MAXXIS I-PRO ครับ ถือว่าเป็นยางแนวสปอร์ตเหมือนกันครับใช้งานได้โอเครเข้าโค้งพอใช้ได้ทางตรงวิ่งนิ่งอยู่ครับ แต่ถือว่าสมรรถนะยังด้อยกว่าอันดับ 1-6 ครับ เอาไป 2.5 ดาวครับ

ก็ถือเป็นภาพรวมของยางสายซิ่งที่ต้องการเน้นความหนึบนะครับ แต่ต้องขอบอกก่อนครับว่ายางบางตัวลายดอกอาจจะไม่สวยนะครับอาจจะไม่ใช่แนวสายแต่ง แต่ถ้าใครชอบความหนึบลองกันดูได้เลยครับไม่เสียใจแน่ๆ ถ้าเพื่อนมีข้อสงสัยเรื่องยางติดต่อ จอร์จ ได้ทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยนะครับ ใครจะหายางหาร้านติดต่อเข้ามาได้เลยเรามีร้านสมาชิกกันเยอะครับโทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย tiresbid เมื่อ 18 เมษายน 2561 - 13:12

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน