การหายใจขณะวิ่ง ทำให้ถูก ลดอาการจุก เสียด

ผู้เขียนข้อความ

goodidear

member
เขียนกระทู้: 118
ตอบกระทู้: 33
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
3 กรกฏาคม 2561 14:29 - อ่าน: 13,462 - ตอบ: 1

การหายใจขณะวิ่ง ทำให้ถูก ลดอาการจุก เสียด

หากคุณเป็นคนที่ชื่นชอบในเรื่องของการออกกำลังกายด้วยการวิ่งแล้วหละก็ คุณอาจจะยังไม่รู้ว่า หารหายใจที่ผิดจังหวะก็สามารถส่งผลอันตรายต่อร่างกายของคุณได้ และวันนี้เราจะมาแนะนำวิธีวิ่งและหากใจอย่างไรไม่ให้เสียงต่ออันตรายของร่างกาย ขอบอกเลยว่า เป็นวิธีที่เป็นสาระจริงๆ เข้ามาดูกันเลย ที่ลิงค์ด้านล่างนี้เลยครับผม

ลิงค์ทางเข้าหน้าเว็บไซต์ >>>> https://know-supplement.com/การหายใจขณะวิ่ง/

การหายใจขณะวิ่ง มี 2 แบบ คือ การหายใจขณะวิ่งด้วยกล้ามเนื้อซี่โครง และการหายใจขณะวิ่งด้วยกล้ามเนื้อกระบังลม

โดยทั่วไปนั้น คนส่วนใหญ่เวลาวิ่งจะหายใจด้วยการใช้กล้ามเนื้อซี่โครง สังเกตได้จากในขณะที่เราวิ่งนั้น เมื่อเราหายใจเข้าหน้าอกจะขยายตัว และบริเวณหน้าท้องจะยุบตัวลงมา ซึ่งเป็นวิธีที่ผิด เพราะว่าจะทำให้เมื่อเราวิ่งไปเรื่อย จะเกิดอาการจุด เสียดบริเวณชายโครงนั่นเองรับผม

postdee

member
เขียนกระทู้: 32
ตอบกระทู้: 24
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 7 สิงหาคม 2561 14:40

ขอบคุณคะ เดี๋ยวจะลองทำตามดูค่า

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน