Yamaha R15 กับ Honda CBR 150R เลือกตัวไหนดี?

ผู้เขียนข้อความ

nattawuth

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
6 กรกฏาคม 2561 11:00 - อ่าน: 15,759 - ตอบ: 5

เล็งๆ ไว้มาสักพักแล้ว อยากได้รถเครื่องประมาณ 150 cc

ก็เล็งไว้ 2 รุ่นนี้แหละ ไปดคันจริงมาแล้วทั้ง 2 รุ่น

ใจมันเอียงไปทาง R15 เยอะเลย รถทรง ดีไซน์ สี มันค่อนข้างโดนเลย ราคาก็รับได้เลย

แต่อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิด เพื่อเพิ่มความมั่นใจ ใครมีข้อูล หรือใช้อยู่รบกวนชี้แนะด้วยครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

boonboon

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 10 กรกฏาคม 2561 11:06

ไปลองนั่งดูทั้งสองคัน แล้วชั่งใจดูว่าคันไหนเหมาะกับการใช้งานของเราครับ

แต่ส่วนตัว ชอบ Performance ของตัว R15 ครับ เป็นตัวเดียวในขนาด 150 cc ที่ยัดวาล์วแปรผันมาให้ การไล่ความเร็วขึ้นไปคงทำได้ดีกว่าครับ อีกอย่างชอบดีไซน์รถ แนวสเปอร์ต

yutthana

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 11 กรกฏาคม 2561 12:18

ถ้าอยากได้ เร็ว แรง เครื่องแน่น ขี่ มันส์ ทรงรถสวยๆ >> R15 เท่านั้นครับ

monotone

member
เขียนกระทู้: 4
ตอบกระทู้: 2
เขียนเมื่อ 11 กรกฏาคม 2561 17:50

จากที่เคยลองขี่ R15 มันทรงสปอร์ต ท่านั่งก้มกว่าดูเหมือนจะลำบาก แต่เป็นท่าที่ขับขี่ ควบคุมรถได้ดีที่สุด

ขับรถทางไกล ถ้าเมื่อยจริงๆ สามารถยกตูด เพื่อผ่อนคลายเมื่อยได้

ส่วน CBR150R ก็จะขี่สบายกว่าครับ ทั้งคนขี่ คนซ้อน

อันนี้ก็ต้องถามหัวใจตัวเองครับ ว่าอยากได้ยังไง ชอบแบบไหน

ถ้าให้เชียร์ พุ่งไปที่ R15 เลยครับ ดีไซน์สปอร์ต เกียร์ คลัทมือ เครื่องแน่น เร็ว แรง ขี่มันส์

ซื้อรถพวกนี้ให้ซื้อที่ชอบ ไม่งั้นเดี๋ยวมีเปลี่ยนอีกแน่นอน

mmman

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 12 กรกฏาคม 2561 12:49

R15 >>> รถทรงสปอร์ต เฉี่ยวๆ เครื่องแรง เครื่องแน่น ขับสนุก แต่ถ้าขับนานๆ ก็จะเมื่อยหลังหน่อย

CBR150R >>> CBR150R ขี่สบาย ดีไซน์ออหแนวสมัยนิยมตอนนี้ คือ scrambler / naked / cafe ,ศูนย์เยอะ ประหยัดกว่า

ต้องดูว่าเรามีนิสัยการขี่แบบไหนครับ เร็วแรง หรือเปล่า หรือสายชิล ขับเรื่อยๆ ต้องเลือกเอาครับ

Oxzy

member
เขียนกระทู้: 48
ตอบกระทู้: 16
เขียนเมื่อ 21 ธันวาคม 2561 19:53

ก็ตะประมาณนี้เเหล่ะนะ

ความต้องการของเราเเต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

ถามว่าสวยมั้ย รถสวยมาก ซื้อก็ที่ชอบไปเลย

อย่าซื้อตามคนอื่น เดียวก็เปลี่ยนไปเรื่อนๆ

Ace333

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน