ข้อเสียการนอนนอย ขอบตาดำ หน้าโทรม ทำไงดี และ 8 วิธีแก้

ผู้เขียนข้อความ

postdee

member
เขียนกระทู้: 32
ตอบกระทู้: 24
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
18 กันยายน 2561 11:44 - อ่าน: 10,718 - ตอบ: 6

ข้อเสียการนอนนอย ขอบตาดำ หน้าโทรม ทำไงดี และ 8 วิธีแก้

ขอบอกลเยว่า ใครที่ชอบนอนดึก มีเวลาพักผ่อนไม่เพียงพอ นอนน้อย ต้องเข้ามาดูเนื้อหานี้เลยกับ ข้อเสียการนอนนอย ขอบตาดำ หน้าโทรม ทำไงดี และ 8 วิธีแก้ นั่นเอง การที่คุณนอนน้อยนั้นมันมักจะส่งผลกระทบต่อร่างกายของเราอย่างมากโดยที่คุณจะไม่รู้ และหากคุณนอนน้อยอยู่บ่อยๆ ก็จะทำให้เกิดการสะสม ซึ่งร่างกายของคุณอาจจะทำงานมากเกินไป จึงทำให้ มีสิผิมที่คล้ำอยู่ใต้ตา หรือขอบตา ขอบอกเลยว่า ไม่ใช่เรื่องดี และหากคุณอยากจะรู้วิธีแก้ เราก็มีมาให้ แต่จะเป็นวิธีแบบไหน ก็ลองเข้ามาศึกษาดูกันเลยที่ลิงค์ด้านล่างนี้เลยจ้า

ลิงค์ทางเข้าหน้าเว็บไซต์ >>>> patcharapa

นอนน้อย ส่งผลเสียกับร่างกายอย่างไร?

หน้าโทรมทำไงดี นอนหลับอย่างเพียงพอนอกจากจะช่วยให้คุณมีผิวพรรณสดใสแล้ว ยังช่วย ให้ มีสุขภาพ ดีขึ้น อย่างมากด้วย

การนอนหลับอย่างเพียงพอ ร่างกายของคุณจะทำการซ่อมแซมส่วนต่างๆของร่างกาย ยกตัวอย่างเช่น ในขณะที่เราหลับสนิท การผลิต Growth hormone จะสูงขึ้นมาก ซึ่งฮอร์โมนตัวนี้ช่วยทำการซ่อมแซมและสร้าง เซลล์และเนื้อเยื่อต่างๆ ทั่วร่างกาย รวมถึง ผิวหนังของคุณด้วย นั่นเอง

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

mike

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 1 ตุลาคม 2561 17:55

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ตาดำยิ่งกว่าแพนด้าอีก 555 นอนไม่หลับมาหลายวัน

goodidear

member
เขียนกระทู้: 118
ตอบกระทู้: 33
เขียนเมื่อ 23 ตุลาคม 2561 10:52

เป็นสาระที่ดีมากๆ เลยค่ะ ขอบคุณมากค่า รอติดตามอยู่ด้วย ขอให้มีเนื้อหาสาระดีๆ แบบนี้มาอีกนะค่ะ

jantima

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 2
เขียนเมื่อ 25 ตุลาคม 2561 17:49

ขอบคุณค่ะ

nawa

member
เขียนกระทู้: 1
เขียนเมื่อ 22 มกราคม 2562 16:41

ขอบคุณครับ

prayut

member
เขียนเมื่อ 24 มกราคม 2562 15:56

เป็นกระทู้ที่มีสาระดีครับ ติดตามครับ

nạkrob

member
ตอบกระทู้: 8
เขียนเมื่อ 25 มกราคม 2562 16:51

ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน