TIRESBID รีวิวยาง : Maxxis Mecotra ME3 (แม็กซิส เมโคทร้า เอ็มอีสาม)

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
21 พฤศจิกายน 2561 11:33 - อ่าน: 3,574 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ ผู้อ่านและผู้ติดตามไทร์บิดทุกท่านครับ พบกับ จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์กันอีกครั้งในวันนี้ จอร์จ อยากจะมานำเสนอยางรุ่นใหม่ล่าสุด จากประเทศไต้หวัน บอกเลยสายคุ้มค่า ราคาถูก โดนใจแน่นอน จากข้อมูลยางรุ่นนี้เหมาะลูกค้าใช้รถ Eco-Car รถยนต์โดยขนาดสารเล็ก แต่คุณภาพไม่ได้เล็กตามรถแน่นอนครับ ตัวจะมารีวิวในวันนี้บอกเลยว่า ยางรุ่นใหม่ล่าสุดพัฒนามาจากรุ่น MA-P3 ยอดนิยม สูตรประหยัดน้ำมันก็ว่าได้จะนุ่มเงียบด้วยก็ดี ถือเป็นจุดเด่นน่าสนใจกับยี่ห้อ Maxxis Mecotra ME3 ยางไซส์ 185/60R15 เรามาเริ่มกันเลยครับ

การยึดเกาะถนน เริ่มต้นความเร็วในเมืองไม่เกิน 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ถนนแห้งครับ รู้สึกได้ว่าความหนึบนิ่ง เพิ่มมากขึ้นจากรุ่นก่อน ส่วนถนนเปียกยังคงมีอาการเหินน้ำบ้างแต่เทียบกับรุ่นก่อนทำได้ดีขึ้นครับ

ส่วนทางโค้ง แม่นยำขึ้น แต่วงเลี้ยวจะกว้างกว่ารุ่นเดิม ดังนั้น จอร์จ ขอให้ที่ 3 ดาวครับ

ระยะเบรก จากการทดสอบบนถนนแห้งถือว่าระยะยังไม่ได้ตามที่ตั้งใจไว้ครับ ส่วนถนนเปียกให้ผลที่ดีกว่าเรื่องการรีดน้ำ ทำให้ไม่ลื่นไถลได้ง่ายเมื่อเหยียบเบรกกะทันหัน จอร์จ ให้ไว้ที่ 2 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ แก้มยางชนิดพิเศษทำให้การขับขี่นุ่มนวลมากขึ้นครับ เมื่อเทียบกับรุ่นก่อน MA-P3 แต่เรื่องความเงียบถือว่าดีขึ้นเพียงเล็กน้อยเท่านั้น เรื่องของเสียงรบกวนเข้ามาในห้องโดยสารยังคงมีแทรกเข้ามาเป็นระยะๆเหมือนเคย โดยรวมแล้ว จอร์จ เชื่อว่าพัฒนาดีขึ้นได้อีก ให้ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า ในจุดนี้ถือเป็นไฮท์ไลท์ที่สุดแล้วสำหรับ ยางแม็กซิส เรื่องราคานี่ถูกและดีมีอยู่จริงครับ เพื่อนๆสายงบน้อยต้องรู้จักแบรนด์แม็กซิสเป็นอย่างดีแน่นอน จอร์จ ให้เลยที่ 4 ดาวครับ

สรุปภาพรวม จากการทดสอบในแต่ละหัวข้อที่ผ่านมาถือว่าการพัฒนาปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นกว่ารุ่น MAP3 หลักๆ 3 เรื่องครับ การรีดน้ำ, ความนุ่มนวล และ การยึดเกาะถนน ดังนั้นหากเพื่อนๆกำลังลังเลจะเอารุ่นไหนดีระหว่าง MAP3 กับ ME3 แนะนำตัวนี้เลยครับ Maxxis Mecotra ME3 ใหม่กว่า ดีกว่า เชื่อจอร์จ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน