TIRESBID รีวิวยาง : Maxxis MS800 (แม็กซิส เอ็มเอสแปดร้อย)

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
13 กุมภาพันธ์ 2562 11:39 - อ่าน: 3,092 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและคุณลูกค้าทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ยินดีต้อนรับครับ วันนี้จมารีวิวยางยอดนิยมขายดี และ ถูกพูดถึงกันบ่อยคนเคยใช้ยางไต้หวันจะทราบดี หนึ่งในยางคุณภาพสูงในราคาสบายกระเป๋า เหมาะกับประเภททรถเก๋งขนาดกลาง (Mid-Size Car) พบกับ Maxxis MS800 เจ้าของฉายา สุนทรียแห่งความนุ่มเงียบ ขนาดตั้งแต่ขอบล้อ 15 – 18 นิ้ว รองรับหลากหลายประเภทรถยนต์ทีเดียว โดย จอร์จจะใช้ยางทดสอบไซส์ 185/55R16 เรามาทดสอบพร้อมกันเลยครับ

การยึดเกาะถนน จากความเร็วเริ่มทดสอบด้วย 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมง บนถนนแห้ง เนื้อยางนิ่มไม่แข็งกระด้างใช้งานได้โอเครเลยครับ ในจังหวะเข้าโค้งวงเลี้ยวควบคุมได้ดีแต่ไม่คมกริบเท่าที่ควร และถนนเปียกการรีดน้ำถือว่าดี ไม่มีอาการปัดทำให้ผู้ขับขี่กังวลแต่อย่างใด มั่นใจได้เลยในความเร็วต่ำ จอร์จ ให้ 3 ดาวครับ

ระยะเบรก เริ่มขยับความเร็วมาที่ 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ทดสอบบนถนนแห้งบอกเลยว่าเผื่อระยะชะลอเบรกไว้จะดีกว่าครับ เพราะระยะเบรกไกลกว่าที่ตั้งใจไว้ระดับนึง ส่วนถนนเปียก ถือว่าใช้ได้แต่ไม่ถึงกับดีมากคงเป็น ผลมาจากการรีดน้ำที่ดี และออกแบบพิเศษช่วยลดแรงต้านในการหมุน แต่ต้องมีสติให้มาก จอร์จ ให้ 2 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ ทดสอบด้วยความเร็วขับขี่ในเมืองไม่เกิน 80 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ถือว่าเสียงเงียบพอใช้ได้ไม่เจอปัญหาจุกจิกเท่าไหร่ ส่วนเรื่องนุ่มนวลถือว่าทำได้ดีครับ แต่คงสู้กับแบรนด์ระดับกลาง-พรีเมียมไม่ได้หากใช้งานทั่วไป ขับไปกลับที่ทำงานถือว่าเกินพอครับ กับคุณภาพยางออกแบบ RIB เอกลักษณ์ให้ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า ถ้าเทียบราคาในระดับล่าง-กลาง ยางแม็กซิสเพื่อนผู้เคยใช้หรือคนในวงการยางรถยนต์ คงทราบดีราคาน่าคบหาและคุณภาพถือว่าดีเลยทีเดียว ราคานี้ซื้อไปใช้สุดจัดจอร์จบอกเอง จอร์จ ให้ 4 ดาวเลยครับ

สรุปภาพรวม หากเพื่อนๆลักษณะการใช้งานขับขี่ในเมือง หรือ ไป-กลับที่ทำงานไม่ไกลมากนักทุกวัน และมีการขับขี่ไม่ได้ใช้ความเร็วสูง สุดท้ายต้องการราคาสบายกระเป๋า Maxxis MS800 ถือว่า ตอบโจทย์สุดๆครับ การควบคุม ความนุ่มนวลและเสียงรบกวนถือว่าทำได้ดี หาค่อนข้างยากในยางระดับนี้ จอร์จให้ 3 ดาวครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,

ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook

ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,

ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ราคายางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน