ยางพิราลี่ คุณภาพดีทำไมราคาไม่แพงเลยอะ??

ผู้เขียนข้อความ

champaof

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
20 มีนาคม 2562 17:37 - อ่าน: 9,694 - ตอบ: 4

พอดีตั้งใจจะไปเปลี่ยนยางเป็นยางพิเรลลี่ของอิตาลี่ เพราะเช็คมาแล้วว่าตรงกับสเปคที่หาข้อมูลไว้

ว่าต้องการยางรถยนต์ที่คุมรถได้แม่นๆ กินระยะเบรกน้อย แล้วก็นุ่มหน่อย แต่ราคาก็ 2 พันกับอีกเศษ สิบกว่าบาท

เรทราคานี้ กับคุณภาพที่โฆษณาไว้ค่อนข้างสมเหตุสมผล เคยใช้ยาง M แล้วไม่เหมือนที่โฆษณาไว้เลย

เพื่อนบอกว่าให้ปรับลดราคามาเป็นรุ่นที่พันกว่าบาท ส่วนตัวไม่ได้สนใจเรื่องยางรถยนต์มาก

แต่อยากรู้ว่าคำว่ายางยี่ห้อไหนก็เหมือนกัน แล้วจะตั้งราคาต่างกันทำไม ช่วยแชร์ข้อมูลให้คิดหน่อยครับ

แล้วอย่างยางพิราลี่ ก็เห็นจัดอยู่ในยางชั้นบนๆ ทำไมถึงไม่แพงเลย ครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

rightnow

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 22 มีนาคม 2562 13:47

ยางยี่ห้อไหนก็เหมือนกัน ไม่มีจริงครับ เพราะอย่างที่ว่าแหละ ราคาที่ต่างกัน มันก็มาจากกระบวนวิจัยที่ต่างกัน

ไม่งั้นความรู้สึกตอนขับรถจะต่างกันได้ยังไง ยางบางเส้น 1500 กว่าบาท ขับไปแล้วเสียงดังไป 3 บ้าน 8 บ้าน

ยางบางเส้นเพิ่มอีก 400 บาท เสียงเงียบ รีดน้ำดีกว่า

แต่ต้องงยอมรับว่าแรกๆ ยางทุกเส้นจะคุณภาพค่อนข้างเต็มร้อย แต่พอผ่านไประยะนึง ก็จะทราบเลย ว่าคุณภาพยางมันต่างกัน ค่อนมาก

solutionone

member
เขียนกระทู้: 1
เขียนเมื่อ 25 มีนาคม 2562 17:42

อันนี้้ไม่ได้ท้า เจ้าของกระทู้นะครับ แต่ฝากไปบอกกับเพื่อนเจ้าของกระทู้ว่า ลองใช้ยางถูกๆ แบบทั่วไป แล้วขับไปโฉบบนถนนที่มีแอ่งน้ำอยู่ ขับซัก 100 กม. ก็ได้ เห็นกันชัดๆ ว่ายางใครจะไป ใครจะรอด

เทพเจ้าสายเสมอ

member
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 27 มีนาคม 2562 17:57

ผมว่าเจ้าของกระทู้กำลังพูดถึงยาง Pirelli แล้วมีคนค้านแน่ๆ 5555

จะเปลีย่นก็เปลีย่นครับ อย่าไปแคร์คำพูดเลย ชีวิตเราฝากไว้กับยางที่มีการวิจัยมาแล้วว่าดีเท่านั้นแหละครับ

ไม่ได้วิจัยด้วยตัวเองหรอกนะครับ แต่ที่ตามๆ อ่านเนี่ย คุณภาพของยางพิราลี่ กับมิสชาลิน ก็จะพอๆ กันแหละ เผลอๆ จะดีกว่าเลยเสียด้วยซ้ำ ความนุ่มนี่ก็ยังพิราลี่

bodyslamfan

member
เขียนเมื่อ 28 มีนาคม 2562 19:24

ถ้าไม่ต่าง เขาไม่วิจัยให้เหนื่อยกันหรอกครับ ว่าต้องทำยังไง ให้ได้ยางที่ดีที่สุด

เพราะเขาไม่ได้ขายครั้งเดียว เขาต้องขายให้ลูกค้าอีกตลอดไป ให้เกิดการซื้อซ้ำ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน