TIRESBID รีวิวยาง : Michelin Latitude Tour HP (มิชลิน ละติจูด ทัวร์ เฮชพี)

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
21 มีนาคม 2562 10:33 - อ่าน: 1,578 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ คุณผู้อ่านและคุณลูกค้าทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ ยินดีต้อนรับครับ วันนี้ จอร์จ ขอมานำเสนอยางรถยนต์ระดับพรีเมียมกันบ้างครับ กับแบรนด์ยางชั้นนำระดับโลก “ ยางมิชลิน “ โดยรุ่นจะนำมารีวิวครั้งนี้ Michelin Latitude Tour HP เหมาะกับประเภทรถยนต์ SUV เคลมไว้ว่าเงียบและนุ่มขึ้นมากกว่าเดิม ถึง 5% ใช้งานยาวนานขึ้น 20% แถม ยึกเกาะถนนเปียกเพิ่มขึ้นอีก 5% แค่อ่านรู้สึกได้เลยว่าน่าสนใจสุดๆ ไซส์ยางทดสอบ 265/60R18 ครับ คุณภาพสมคำเคลมมากน้อยเพียงใด ต้องมาชมพร้อมกันครับ

การยึดเกาะถนน ด้วยความเร็ว 120 กิโลเมตรต่อชั่วโมง กับจุดทดสอบไฮเวย์สำหรับถนนแห้ง ด้วยเทคโนโลยี Supple yet Rigid โครงสร้างแก้มยางให้ความหนึบมั่นคงได้ดีเลยครับ จังหวะเข้าโค้งแม่นยำ มั่นใจ คงมีผลมาจากเทคโนโลยีเสริม StabiliGrip นั่นเอง สำหรับถนนเปียก การออกแบบยางสูตรพิเศษแถมยางเสริมในร่องดอกยาง ทำให้การบังคับขับขี่ประสิทธิภาพดีมากครับ รู้สึกปลอดภัยมั่นใจแม้จะใช้ความเร็วสูง จอร์จให้ 5 ดาว

ระยะเบรก สำหรับถนนแห้งและถนนเปียก บอกเลยว่าเคลมมาไม่มีผิดหวังครับ จังหวะกดแป้นเบรกกะทันหัน และ ระยะเบรกก็ช่วยให้มั่นใจกับระยะสั้นดั่งใจโดยไม่มีอาการลื่นไถล แม้แต่อาการเหินน้ำไม่มีให้เห็น บอกเลยว่ายางมิชลินทางเลือกยางคุณภาพระดับสูง สร้างความปลอดภัยให้เราได้ในทุกเส้นทางเลยทีเดียว จอร์จให้ 5 ดาว

ความนุ่มเงียบ โครงสร้างยางพิเศษออกแบบมาให้ยืดหยุ่นผสานกับดอกยางมั่นคงล้อคภายใน ทำให้การซับแรงสะเทือนได้มากขึ้นทำให้ผู้ขับขี่รู้สึกสุนทรีย์กับความนุ่มนวลได้ในทุกวันครับ ส่วนนุ่มเงียบ เสียงรบกวนแทรกเข้ามาถือว่าน้อยมากๆครับ ทั้งที่ใช้ความเร็วสูงและวิ่งผ่านจุดรอยต่อถนนตลอดทาง บอกเลยว่าทางเลือกน่าสนใจ สำหรับยางมิชลิน Michelin Latitude Tour HP ในราคาย่อมเยาลงมาเทียบกับ Primacy SUV จอร์จให้ 4 ดาว

ความคุ้มค่า หากเทียบด้วยไซส์ยางทดสอบ 265/60R18 กับแบรนด์ระดับบนเดียวกันอย่าง Bridgestone EP850แล้ว ยางมิชลิน Michelin Latitude Tour HP ส่วนต่างประหยัดเงินได้หลายพันต่อเส้นเลยทีเดียว และ หากเทียบกับยี่ห้อระดับกลาง Goodyear EfficientGrip SUV ราคาสูงกว่าไม่เกิน 500 บาทต่อเส้น คุ้มสุดๆ จอร์จให้ 5 ดาว

สรุปภาพรวม จอร์จเชื่อว่าการลงทุนในยางราคาสูงอย่าง Michelin Latitude Tour HP ทางเลือกคุ้มค่ามากๆครับ ถึงแม้เราจะไม่มีงบมากพอไปเล่นตัวท็อปอย่าง Michelin Primacy SUV แต่รุ่นนำมารีวิวถือว่าเป็นรองท็อปใกล้เคียงมาก แถม ใช้ความเร็วสูงยังมั่นใจ ให้ความแตกต่างกับยี่ห้ออื่นๆแน่นอน ท้าให้ลองครับ จอร์จให้ 5 ดาว

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,

ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริสโตน, ยาง hankook

ยาง goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,

ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก, ยางมิชลิน, ยาง dunlop, ยาง maxxis, ยางบริสโตน, tiresbid

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน