ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง Suzuki Ertiga2019 (GX) กับ Mitsubishi Xpander (GLS) ....

ผู้เขียนข้อความ

wankwa

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 2
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
24 มีนาคม 2562 21:43 - อ่าน: 8,597 - ตอบ: 5

จะซื้อรถใหม่ เอาคันไหนดีครับ ลังเลระหว่าง

Suzuki Ertiga GX (ตัวท๊อป) - 695,000 THB

Mitsubishi Xpander GLS (ไม่ท๊อป) - 779,000 THB

อยากทราบความเห็นครับ (เอาแค่สองรุ่นนี้ รุ่นอื่นดูมาแล้วไม่ค่อยชอบอะครับ เล็กไป)

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

gotthem

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 26 มีนาคม 2562 22:43

ทั้งสองรุ่นออพชั่นพอกันครับ เป็นรถ Mini MPV ที่มีพื้นที่ใช้สอยมากเกินตัวทั้งคู่ แต่ก็อย่างที่รู้ครับ Ertiga ถูกกว่ามากๆ ถ้าเทียบกันระหว่างตัวท๊อป ซึ่งที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับงบจขกท.แล้วละครับ

Sarachai

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 30 มีนาคม 2562 23:54

คหสต. ผมว่า Xpander ออกแบบได้เฉี่ยวนะ แต่ผมว่าไม่ลงตัวเท่า Ertiga เพราะตาเจ้า Xpander มันเหมือนหน้ายู่ๆ (หรือผมมันแก่ไม่รู้) ยังไงก็ให้ Ertiga สวยหรูกว่าในสายตาผมครับ และราคาดีใช้ได้เลยนะสำหรับรถมินิแวน

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 02:39

ผมยังไม่เห็นโบรชัวเทียบระหว่างสองตัวนี้นะ แต่ Suzuki น่าสนใจมากในความคิดผมสำหรับปีนี้[และปีที่แล้ว] หลังจากเปิดตัว Swift ตัวใหม่มา เห็นได้ชัดเลยว่าเค้าตั้งใจทำมาเทียบกับพวก Toyota Honda เผลอๆบางรุ่นดีกว่าด้วย

pongponghin

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 8
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 13:22

ล่าสุดผมไปTestdrive เจ้าErtigaมาครับ กว้างจริงๆครับ ขับนุ่มนวล นิ่งเงียบ แถมตัวtop Interiorเค้าทำมาดีมาก รายละเอียดนี่มียันแอร์เป่าที่วางแก้ว

somchok

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:18

ส่วนตัวผมชอบ Xpander ครับ แต่ว่าถ้าว่าด้วยเรื่องงบผมเชียร์ Ertiga ครับ ได้ตัวท๊อปรถ7ที่นั่ง ราคาไม่ถึง 7 แสน คุ้มมากๆนะคหสต.

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน