ยางอิตาลี่ อย่าง Pirelli รุ่น Cinturato P7 กับ P1 โดดเด่นต่างกันยังไงบ้าง

ผู้เขียนข้อความ

kingmon

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 3
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
25 มีนาคม 2562 18:02 - อ่าน: 9,500 - ตอบ: 4

สนใจประเด็นของรุ่นในยี่ห้อของยาง pirelli ที่มันมีรุ่นของยาง Cinturato P7 กับ P1

อยากทราบว่า ความโดดเด่นมันแตกต่างกันจนรู้สึกได้หรือเปล่าครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

kristian

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 27 มีนาคม 2562 18:01

ผมว่ารู้สึกได้ บางทีชีวิตก็ต้องเลือกแบบนี้แหละ ผมก็ตามอ่านกระทู้ยางรถยนต์

จนจำได้แล้วว่า มันออสโมซิส เอาง่ายๆ ถ้าจะเล่น p1 คุณจะได้คุณสมบัติทั่วไปของยางไปก่อน ก็คือพวกรีดน้ำ พวกเข้าโค้งแม่นๆ พวก เกาะถนน พวกคุมรถดี แต่ที่เสริมมาก็คือ ความเงียบ ความนุ่ม ถ้ารุ่น scorpion แมงป่องไรเนี่ย ก็จะได้ทุกอย่างตามคุณสมบัติเค้าไปก่อน แล้วตามด้วยความทน ซึ่งผมใช้ตัวนี้อยู่ ทนจริงๆ

4in1

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 28 มีนาคม 2562 19:29

ยางทุกรุ่นมีคุณสมบัติพื้นฐานอยู่แล้ว

มีคนตอบไปแล้วว่าต่างกันยังไง

แต่ขอตอบเรื่องที่ยังไม่มีคนตอบแล้วกัน ว่ามันต่างกันจนรู้สึกได้หรือเปล่า

ตอบเลยครับ ใช่ มันรู้สึกได้แน่ๆ ตั้งแต่เราขับแหละ เราก็ลองหาที่เบรกระยะสั้นๆ หรือ อีกอย่างคือใช้ไประยะนึง

อ้ายอ้าย

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 1 เมษายน 2562 10:06

รู้สึกได้ครับ คุณภาพของยางแต่ละเส้นมันให้อารมณ์ตอนขับต่างกันอยู่แล้ว ข้อความข้างล่างผมก๊อปมาจากอีกกระทู้นึงครับ เขาว่ามาแบบนี้

"Pirelli เป็นยางที่มีคุณสมบัติหลายตัวดีมากในสภาพอากาศหนาวเย็นครับ ยางบ้าอะไร Temp -40 มันยังไม่เเข็ง TG มันดีจริงๆ

ดีกว่า Bridgestone และ Michelin แต่เมืองร้อนผล ผลTest จาก DATA Bridgestone มาอันดับ 1 ครับ"

แต่รุ่น P7 ที่ราคาแพงกว่าเพราะเรื่องการเกาะถนน แล้วคุณภาพด้านอื่นๆ อย่างทน รีดน้ำ ประหยัดน้ำมัน ด้วยคุณภาพ TOP ๆ นี่แหละทำให้ราคาสูงกว่าตัวอื่นนิดหน่อย

ปอยฝ้ายมาลัยวัด

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 4 เมษายน 2562 10:51

จากที่เคยใช้มาคือรุ่น p1 ใช้มาตอนนี้ 8 เดือนแล้ว ดีครับ อันนี้ไม่ได้เทียบกับสกอเปี้ยนนะ

แต่ว่าเทียบกับอีกยี่ห้อ (ขอไม่ออกนาม) ความรู้สึกต่างกันจริงๆ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน