รถที่นั่งเยอะๆ ประหยัดน้ำมัน

ผู้เขียนข้อความ

tantimethai

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
29 มีนาคม 2562 01:08 - อ่าน: 8,109 - ตอบ: 5

อยากถามว่าช่วงนี้มีรถรุ่นอะไรน่าจับตามองมั่งครับ ที่นั่งเยอะหน่อย ประหยัดน้ำมัน

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Sarachai

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 30 มีนาคม 2562 23:54

ตลาด Mini MPV กำลังดุเดือดเลยครับ ตั้งแต่ All New Ertiga กับ Xpander เปิดตัวมา เรื่องประหยัดน้ำมันน่าจะพอกันทั้ง segment ขึ้นอยู่กับคนขับแล้วล่ะ

maoharmkab

member
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 1 เมษายน 2562 00:01

Ertiga Xpander Sienta Mobilio ครับ ถ้าเอาถูกก็ชื่อแรกเลย เรื่องประหยัดน้ำมัน เครื่องเท่ากันหมดครับ mobilio เปลืองหน่อย สุดท้ายอยู่ที่คนขับครับ

Ncmolandar

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 17
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 13:32

ถ้าขับในเมืองบ่อย ลองดูพวก mini mpv ครับ จะกะทัดรัดหน่อย แต่ก็มีที่พื้นที่ใช้สอยกว้างๆอยู่ ที่ชัดๆเลยคือ ertiga

somchok

member
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:22

อยู่ที่งบของคุณละครับ มีเยอะมาก

Mini MPV

MPV

อยู่ที่ว่าจะไหวที่ Segment ไหนครับ

itsaman

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 10
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:40

ไปจอง Ertiga มาแล้วจ้า มาขับเป็นเพื่อนกันๆๆ รถใหญ่ดีค่ะ 7ที่นั่ง แถวหลังนั่งสบายด้วยไปเทสมาและ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน