อยากได้รถ7ที่นั่งเป็นรถคันใหม่ของครอบครัว

ผู้เขียนข้อความ

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
3 เมษายน 2562 02:38 - อ่าน: 10,652 - ตอบ: 6

มีรุ่นไหนน่าสนใจมั่ง เอาที่พื้นที่ใช้สอยกว้างหน่อย เพราะใช้ส่วนตัวด้วย(ของเยอะ) บวกกับใช้เป็นรถครอบครัวด้วย พาพ่อแม่ญาติๆไปนู่นไปนี่ด้วยอะ

pongponghin

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 8
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 13:24

ผมลองไปนั่ง Ertiga มาครับ ภายในโปร่งมากนะ นั่งสบาย ไม่มีปัญหาขาชนเบาะแน่ๆถ้าปรับเบาะดีดี

Ncmolandar

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 17
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 13:31

ถ้าเอาให้คุณพ่อคุณแม่นั่งสบาย แล้วใช้เองได้ด้วย ผมแนะนำพวก Ertiga ครับ ไม่ก็ Xpander (ที่นั่งแถว3แคบกว่านิดหน่อย)

airairkie

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:14

ผมใช้งานแบบนี้เลยครับ ขับ Ertiga ตัว Dreza อยู่ ลองดูตัวใหม่นะครับ ใหญ่กว่าด้วย ที่บ้านจะได้นั่งสบายๆ

itsaman

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 10
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:45

ผมชอบXpanderนะ มันใหญ่ดี ดีไซน์ดี แต่ติดที่แพงไปมากเลย Ertiga ก็อาจเป็นตัวเลือกที่ดีอีกตัวนะครับ เพราะพื้นที่ภายในใหญ่พอๆกับ Xpander เผลอๆใหญ่กว่านิดนึงด้วย

christopher

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 17
เขียนเมื่อ 3 เมษายน 2562 14:48

แนะนำพวก alphard นะครับ นั่งสบายมาก บ้านผมก็ใช้อยู่ แต่ว่าถ้าไม่ไหวลองไปดูพวก mini MPV Ertiga ก็น่าสนใจครับดูจากหลายๆรีวิวแล้ว ถูกด้วย

MKTonline

member
เขียนกระทู้: 48
ตอบกระทู้: 12
เขียนเมื่อ 6 เมษายน 2562 15:10

ถ้าชอบกวาง/สวย(*สวยความเห็นส่วนตัวนะครับ)ก็แนะนำ Xpander&Ertiga ไปลองขับมาก็คุ้มค่าสมราคาครับ พื้นที่ใช้สอยเยอะ

แต่ถ้ามีผู้สูงอายุโดยสารบ่อยหรือเป็นประจำแนะนำ Sienta ประตูปิดเปิดสะดวกสบายเหมาะกับผู้สูงวัย และความปลอดภัยน่าจะดีกว่ายี่ห้ออื่นๆเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆในรุ่นระดับเดียวกันนะครับ แต่ sienta ก็ราคาสูงกว่าด้วยเช่นกันครับ ดูเพิ่มเติมได้นะครับ ::: http://www.toyotakrungthai.com/cars/sienta/

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน