เออร์ติก้าขับเร็วแล้วโคลงมั้ยครับ?

ผู้เขียนข้อความ

WangLee

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
18 เมษายน 2562 13:02 - อ่าน: 7,171 - ตอบ: 5

ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อเออร์ติก้าตัวใหม่อยู่ แต่เคยไปขับอินโนว่าของเพื่อน แล้วออกจะโคลงๆนิดนึง เลยกลัวว่ารถทรงเดียวกันจะเป็นเหมือนกัน ขอสอบถามคนเคยใช้จริงหน่อยได้ไหมครับว่าเป็นยังไงบ้าง

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

songkran

member
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 2 พฤษภาคม 2562 00:25

สำหรับผมถือว่านิ่งเงียบนะครับ ขับ130ก็นิ่งอยู่ (ถ้าไม่มีลมแรง) ไม่มีอาการโคลงให้เห็นนะตั้งแต่ขับมาเดือนนึง

Ncmolandar

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 17
เขียนเมื่อ 5 พฤษภาคม 2562 04:09

ตัวใหม่เค้าเปลี่ยนมาใช้โครงรถ HEARTECT ครับ นิ่งกว่าเดิมเยอะตอนผมไปเทสไดรฟ์ เทสเสร็จอยากได้เลย แต่ตอนนี้เก็บเงินไปสู่ขอก่อนครับ ขับตัวเก่าไปก่อนล่ะผม

nickh

member
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:15

ผมวิ่งออกตจว. 110-120 km/h ก็ไม่โคลงนะครับ นอกจากจะขับเฉียดพวกสิบล้อ อันนั้นมันเรื่องแน่นอน

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:15

สำหรับรถที่ตัวถังใหญ่แบบนี้ ผมให้Ertigaนิ่งและห้องโดยสารเงียบแทบจะสุดใน segment นี้ละนะ จากที่ลองไปเทสมาแทบทุกรุ่นแล้ว (แต่ผมขับswiftครับ555)

mikewan92

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 15
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:26

อยู่ที่คนขับด้วยแหละครับ ถ้าขับโยกไปโยกมารถรุ่นไหนก็โคลงถ้าไม่ได้แต่งช่วงล่างมา ความคิดผม ผมว่า ertigaไม่โคลงครับ สำหรับรถทรงนี้

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน