บูธไหนในมอเตอร์โชว์2019น่าแวะมั่ง

ผู้เขียนข้อความ

Ncmolandar

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 17
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
5 พฤษภาคม 2562 04:06 - อ่าน: 3,597 - ตอบ: 5

อยากสอบถามคนที่ได้ไป motor show ปี 2019 นี้มาแล้ว

หรือคนที่ยังไม่ได้ไปแต่พอมีความรู้

ว่ามีบูธไหนที่น่าสนใจมั่งครับ

ในแง่ของรถที่เปิดตัวใหม่แล้วรวมทั้ง “พริตตี้” ด้วยนะ อิสอิส

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

dustind2626

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 5 พฤษภาคม 2562 18:48

สำหรับผม ก็ไม่ได้ไปมานะครับ  และตอนแรกพยายามเลี่ยงข่าวและรูปทั้งหลายเพราะกลัวไปงานแล้วไม่ค่อยเซอร์ไพรส์เท่าไหร่

สำหรับรถ (เรียงตามความน่าสนใจสำหรับผม)

BMW

อยากลูบไล้ Serie3 G20 ตัวเป็นๆ

Suzuki

บูธนี้ความชอบส่วนตัวล้วนๆ เพราะมีเปิดตัว Jimny (รถในฝันเลย) รวมถึงผมว่าจะไปลองนั่ง Ertiga ในงานด้วย

Chevy

เคยเห็นรูปจากต่างประเทศ รุ่น Blazer สวยโคตร ถ้าโชคดี(มากๆ)อาจจะได้เห็นเซอร์ไพรส์

Mazda

อาจเปิดตัว Mazda3 ไมเนอร์เชนจ์

Mercedes-Benz

มีเปิดตัว A-Class โฉมใหม่ น่าชม

Honda

อยากไปเห็นสเปคและหน้าตาของห้องเครื่อง Accord 1.5 หรือถ้ามี Honda E มาให้ดูก็จะดีมาก

สำหรับพริตตี้

ดูทุกบูธครับ !!!

wankwa

member
ตอบกระทู้: 2
เขียนเมื่อ 5 พฤษภาคม 2562 19:15

รุ่นรถที่ผมรอไปดูในMotorShowปีนี้

โฉมใหม่

Series3

Jimny

A-Class

Focus

Eclipse

CX8

รุ่นปัจจุบันที่ยังไม่มีโอกาสได้ไปเห็นกับตา

(ลุ้นโปรด้วยแหละ เพราะหาซื้อรถใหม่อยู่)

Ertiga

Forester

CX5

X3

MX5

nickh

member
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:18

ที่ผมว่าน่าสนใจสุดสำหรับชนชั้นกลางอย่างผม (ไม่นับพวกซุปเปอร์คาร์เพราะเข้ายังไม่ถึง)

สำหรับค่ายจากยุโรป&อเมริกา คงเป็น BMW ที่ปล่อยรูป Serie3 (G20) ที่เปิดตัวในหลายๆที่ในโลกไปแล้ว แล้วคนไทยแห่แชร์กันเต็มเฟส เพราะมันสวยเหลือเกิน

สำหรับค่ายญี่ปุ่นนี่สูสี ผมว่า Toyota ก็น่าสนใจ อาจจะมี Supra มาโชว์ (แต่ก็เอื้อมไม่ถึงอยู่ดี เฮ้อออ) นอกจากนั้นก็มี Suzuki ที่น่าจะเปิดตัว Jimny ซึ่งต้องไปรอลุ้นราคาดูอีกที แต่น่าจะต่างราวฟ้ากับเหวกับErtigaที่เพิ่งเปิดตัวไปช่วงต้นปี เพราะJimnyนี่ยังไม่เดินสายผลิตที่อินโดเลยน่าจะแพงมากๆ (ถ้าไม่ไหวคงแวะซื้อErtigaไปขับก่อน55555)

christopher

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 17
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:32

บูธ Suzuki น่าสนใจมากครับ อยากจะไปเห็น Jimny ตัวเป็นๆ แต่เสียดายมาก ติดงานตจว.ยาวพอดี ใครว่างๆฝากไปถ่ายรูปที่บูธซูซูกิให้ทีนะครับ (พริตตี้ด้วย แต่ขอทุกบูธเลย 55+)

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:18

เรื่องรถผมไม่รู้ อยากดูแต่พริตตี้ครับ จะไปพรุ่งนี้แล้ว ตื่นเต้นๆ 5555555 (ดูเป็นไอหื่นขึ้นมาเลย)

เคยไปเดินแล้วเจอสองคนนี้เมื่อปี 2013

ตั้งแต่นั้นมา สัญญากับตัวเองว่าจะซื้อ Suzuki ใช้ตลอดชีพเลยครับ อยากเจออีก 55555

(ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยครับ)

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน